กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน จันทร์ พ.ย. 24, 2014 6:48 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 32 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 9:41 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก

อู๊ววว...ฟ้าสวยมากครับ บรรยากาศคล้าย ม.อุบล มากๆ :)

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 9:45 am 
จอมพลไกด์อุบล

อู้....วิวสวยจัง...ท้องฟ้าสวย......คนถ่ายฝีมือดี.....มุมสถาปัตย์เชียวครับ...........เยี่ยม

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 2:57 pm 

Neng เขียน:
จบแล้วครับ

ขนาดถ่ายในรถ,,,,, :evil:
มุมสวยครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 3:43 pm 
เหมือนโรงเรียน มัธยม ของผมเลย ครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 4:07 pm 
ทำไมถ่ายได้ไม่ค่อยสวยเลย น่าจะไปถ่ายตึกถาปัด กับวิทยาลัยการเมืองด้วยน่ะครับแต่มุมกล้องก็ดีแต่น่าจะปรับรูรับแสงอีกนิดน่ะครับให้มันทึบขึ้นอีกนิดนึง

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 4:56 pm 
เห็นมีภาพตึกคณะพยาบาลศาสตร์ด้วย แสดงว่า ที่สารคาม มีที่เรียนพยาบาล 2 ที่ คือที่ มมส. และวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี ถูกไหม ขคำยืนยันจากผู้รู้ด้วยอะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 6:07 pm 
รุ่นใหญ่ไกด์อุบล

ตึกเค้าออกแบบสวยดีนะครับ มีเส้นตรง เส้นโค้ง....

ฟ้าสวยครับ.....

:P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 6:54 pm 
ตลิ่งสูง เขียน:
ทำไมถ่ายได้ไม่ค่อยสวยเลย น่าจะไปถ่ายตึกถาปัด กับวิทยาลัยการเมืองด้วยน่ะครับแต่มุมกล้องก็ดีแต่น่าจะปรับรูรับแสงอีกนิดน่ะครับให้มันทึบขึ้นอีกนิดนึง

ต้องเพิ่มความเร็วชัตเตอร์ด้วย
เพราะตึกมันขยับไหวๆ หรือไม่ก็ต้องเปิดVR IS จะทำให้โทนสีดูนุ่มสวย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 8:05 pm 
ไกด์อุบล คนกันเอง

ซุงหนัก เขียน:
ตลิ่งสูง เขียน:

ต้องเพิ่มความเร็วชัตเตอร์ด้วย
เพราะตึกมันขยับไหวๆ หรือไม่ก็ต้องเปิดVR IS จะทำให้โทนสีดูนุ่มสวย

เหรอ...ผมดูก็ชัดทุกรูปนะ ไม่เห็นมันจะไหวตรงไหน
อีกอย่างการเปิด VR IS มันช่วยให้ภาพนุ่มขึ้นด้วยเหรอ เพิ่งรู้นะเนี่ย :P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ พ.ย. 09, 2007 10:50 pm 
Administrator
Administrator

เข้ามาชมครับ

งวดนี้พี่ Neng ไปไกลเชียว :P

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: ชื่นชมครับ
โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ย. 10, 2007 12:40 am 
รูปสวยมาก อยากเรียนถ่ายรูปบ้างครับ จะได้มองเห็นในสิ่งที่คนอื่นไม่เคยเห็น....จากสิ่งธรรมดา ๆ กลายเป็นสิ่งมหัศจรรย์

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ย. 10, 2007 12:58 am 
สวยงามมากค่ะ น่าจะถ่ายภาพรอบๆนอกของมหาวิทยาลัยมาด้วยนะคะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ย. 10, 2007 9:21 am 
ใครมีภาพม.อุบลเราบ้างมั้ยครับ รบกวนโพสท์ให้ดูหน่อยครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ พ.ย. 11, 2007 5:20 pm 
เห็นมีภาพตึกคณะพยาบาลศาสตร์ด้วย แสดงว่า ที่สารคาม มีที่เรียนพยาบาล 2 ที่ คือที่ มมส. และวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี ถูกไหม ขคำยืนยันจากผู้รู้ด้วยอะ

....ใช่แล้วค่ะ มี 2 แห่งตามที่คุณเข้าใจ
.... อยากบอกว่าดูภาพแล้วคิดถึงมมส.มากๆ ถ้าจำไม่ผิดผังของมมส.จะเป็นรูปวงกลมนะคะเตยขึ้นไปดูที่ตึก 15 ชั้นของราชภัฎ มองลงมาเป็นรูปวงกลมและมีคลองล้อมรอบ ถ้าสร้างเสร็จทุกตึกคงจะสวยกว่านี้มากมาย เพราะถนนก็จะไม่เป็นหลุมเป็นบ่ออีกต่อไป มีพิธีพระราชทานปริญญาบัตรทีไร ปะถนนใหม่กันทุกปี แบบที่เรียกว่าผักชีโรยหน้านั่นแหละ แต่ยังไงก็ภูมิในในสถาบันเหลือง-เทาค่ะ

ศิษย์เก่ารุ่นเสือดาว 7 :)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ย. 12, 2007 3:17 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

สวยมากครับ คิดถึงมมส. สารคามแดนฝันมาก 17 - 20 ก็จะไปซ้อมรับพระราชทานปริญญาบัตร ที่มมส. ผม จามมรี 8 ครับ :)

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ย. 12, 2007 3:53 pm 
มมส. มหาวิทยาลัยที่เปิดโอกาสให้คนที่เอ็นท์ไม่ติดที่อื่นๆได้มาเรียน ก็น่าชื่นชมนะ ตอนนี้เป็นเอกชนเต็มตัวแล้วสิ เก็บค่าเทอมเด็กแพงๆเอามาจ้างอาจารย์ จริงๆถ้าเปิดโอกาสจริงน่าจะเก็บค่าเทอมถูกกว่านี้นะ แย่งเด็กพวกที่จะต้องเข้าเรียนราชภัฏหรือว่า ม.เอกชน ตอนนี้ก็สงสารราชภัฏจัง เพราะเจอ มมส.เปิดรับดะ ทั้งภาคปกติ สมทบ เรียน เสาร์อาทิตย์ รับหมดเลย ใครไปสมัครรับเอาให้หมด ไม่ต้องเหลือตกมาถึงราชภัฏนะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ย. 12, 2007 5:56 pm 
มมส.ม.เอกชน เขียน:
มมส. มหาวิทยาลัยที่เปิดโอกาสให้คนที่เอ็นท์ไม่ติดที่อื่นๆได้มาเรียน ก็น่าชื่นชมนะ ตอนนี้เป็นเอกชนเต็มตัวแล้วสิ เก็บค่าเทอมเด็กแพงๆเอามาจ้างอาจารย์ จริงๆถ้าเปิดโอกาสจริงน่าจะเก็บค่าเทอมถูกกว่านี้นะ แย่งเด็กพวกที่จะต้องเข้าเรียนราชภัฏหรือว่า ม.เอกชน ตอนนี้ก็สงสารราชภัฏจัง เพราะเจอ มมส.เปิดรับดะ ทั้งภาคปกติ สมทบ เรียน เสาร์อาทิตย์ รับหมดเลย ใครไปสมัครรับเอาให้หมด ไม่ต้องเหลือตกมาถึงราชภัฏนะ

อย่าดีแต่บิดเบือน รู้ทั้งรู้ว่าอะไรคืออะไรยังจะพยายามอีก ทำไมไปชอบว่าสถาบันอื่นจังเลยการบริหารมันคนละแบบกัน ทีม.อุบลโดนพูดนิดพูดหน่อยทำยังกะจะตาย

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: dddddd
โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ย. 12, 2007 5:59 pm 
ถึงคนที่กำลังจะปั่นกระทู้ ขอร้องเหอะ หัดเป็นคนดีกับเค้าหน่อยก็ดีอีสานจะได้เจริญกว่านี้

ข้างบน