กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน เสาร์ พ.ย. 22, 2014 9:33 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ส.ค. 26, 2010 7:08 pm 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล

พอดีผมกำลังจะซื้อบ้านในจังหวัดอุบล ก็เลยอยากถามความคิดเห็นพี่น้องในบอร์ดว่าโครงการใด น่าซื้อที่สุด ตอนนี้คุยกับโครงการอารียา 5 เส้นถนนอุบล-ตระการพืชผล เป็นโครงการของ บ.ศิริมหาชัย ที่สร้าง สาริน เรซซิเด้นท์ หน้าโตโยต้าดีเยี่ยม เส้นไป อ.ม่วงสามสิบ บ้านชั้นเดียว 56 ตรว 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ครัว และ รับแขก ยังไม่ได้เห็นบ้านตัวอย่างว่าเป็นยังไง และไม่รู้ว่าโครงการที่ผ่านๆ มา ของบริษัทนี้เป็นอย่างไร เพราะราคาเงินตั้ง 1.4 ล้าน ขณะที่โครงการอื่นๆ ไม่แพงขนาดนี้ (ยกเว้น สาริน) สอบถามข้อมูลเพื่อประกอบการพิจารณา ครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: พุธ ธ.ค. 07, 2011 10:24 am 
[quote="ktelephone"]พอดีผมกำลังจะซื้อบ้านในจังหวัดอุบล ก็เลยอยากถามความคิดเห็นพี่น้องในบอร์ดว่าโครงการใด น่าซื้อที่สุด ตอนนี้คุยกับโครงการอารียา 5 เส้นถนนอุบล-ตระการพืชผล เป็นโครงการของ บ.ศิริมหาชัย ที่สร้าง สาริน เรซซิเด้นท์ หน้าโตโยต้าดีเยี่ยม เส้นไป อ.ม่วงสามสิบ บ้านชั้นเดียว 56 ตรว 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ครัว และ รับแขก ยังไม่ได้เห็นบ้านตัวอย่างว่าเป็นยังไง และไม่รู้ว่าโครงการที่ผ่านๆ มา ของบริษัทนี้เป็นอย่างไร เพราะราคาเงินตั้ง 1.4 ล้าน ขณะที่โครงการอื่นๆ ไม่แพงขนาดนี้ (ยกเว้น สาริน) สอบถามข้อมูลเพื่อประกอบการพิจารณา ครับ[/quote]

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 08, 2011 9:16 pm 
โครงการเจริญทรัพย์ ก็ดีนะครับ

แต่ถ้าจะกู้ซื้อบ้าน เลือกธนาคารให้ดี แค่ดูดอกเบี้ยไม่พอ ดูที่บริษัท ประเมินบ้านด้วย ผมเจอมาแล้ว อนุมัติผ่านหมด แต่มาประเมิน บ้านราคาจริง 1.5 ล้าน ประเมินให้ 1.3 ล้าน คิด 80 % เหลืออะไรคราวนี้ กู้ได้ 1.1 ล้าน สรุปหาเงินดาวน์บรรลัยครับ คงไม่อยากเอาลูกค้า
กำละทีเนี่ย "สยามพิธิวัฒน์" ส่งวัยรุ่นขับมอไซต์ไปถ่ายรูปโครงการเอามาประเมิน หากินง่าย สงสัยอยากได้ค่าธรรมเนียมเพิ่ม

งง ทั้งโครงการและผมคนซื้อ บริษัทเครือ SCB

กรุงไทย ธนชาต หรือธนาคารอื่นๆดีกว่าเยอะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ธ.ค. 11, 2011 1:59 pm 
โครงของพิมานเพลสที่วารินโอเคมากเลยครับว่นมากมีแต่ต่างชาติอยู่และบ้านราคาเริ่มต้นที่8แสน5ครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 13, 2011 4:51 pm 
[quote="ลูกค้าชั้นดี"]โครงการเจริญทรัพย์ ก็ดีนะครับ

แต่ถ้าจะกู้ซื้อบ้าน เลือกธนาคารให้ดี แค่ดูดอกเบี้ยไม่พอ ดูที่บริษัท ประเมินบ้านด้วย ผมเจอมาแล้ว อนุมัติผ่านหมด แต่มาประเมิน บ้านราคาจริง 1.5 ล้าน ประเมินให้ 1.3 ล้าน คิด 80 % เหลืออะไรคราวนี้ กู้ได้ 1.1 ล้าน สรุปหาเงินดาวน์บรรลัยครับ คงไม่อยากเอาลูกค้า
กำละทีเนี่ย "สยามพิธิวัฒน์" ส่งวัยรุ่นขับมอไซต์ไปถ่ายรูปโครงการเอามาประเมิน หากินง่าย สงสัยอยากได้ค่าธรรมเนียมเพิ่ม

งง ทั้งโครงการและผมคนซื้อ บริษัทเครือ SCB

กรุงไทย ธนชาต หรือธนาคารอื่นๆดีกว่าเยอะ[/quote]

ส่วนใหญ่ ตามข้างทางจะมีป้ายขายบ้านจัดสรรมากมาย แต่ที่แน่ๆ ราคาเริ่มต้น 1.3 มันก็คือราคาเริ่มต้นนะครับ แต่ให้สบายใจควรเข้าไปคุณที่โครงการ บางโครงการป้ายสวยแต่โครงการอยู่ในซอยลึก ไปมาลำบาก สภาพแวดล้อมสำคัญนะครับ

ที่ผ่านมา ขอแชร์ประสบการณ์ ที่ไปดูบ้านมาหลายโครงการดังนี้

1.เจริญทรัพย์วิลล่า 10 โครงบ้าน แบบในฝันของผมเลย วัสดุดี ทำเลก็ใช้ได้ ( แต่เหมาะสำหรับ คนทำงานเงินเดือน 20,000 อัพขึ้นไป ค่อยไปคุยกัน)

2. ภูริพิมาน โครงการบ้านราคาถูก ตอนนี้น่าจะเต็มแล้ว แต่ราคาไม่แพง 7-8 แสน น่าลุ้น แต่ ทำเลไม่เหมาะซะเท่าไร เพราะถนนแคบ โครงไม่ใหญ่ อนาคตเสี่ยงต่อน้ำท่วม

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ม.ค. 28, 2013 11:09 am 
หมู่บ้านทรัพย์รุ่งเรือง แถว ม.อุบล (ไม่ทราบว่าไกลไปรึเปล่า) แต่โครงการนี้โอเคเลยนะวัสดุดี รับปรักันงานก่อสร้าง 2 ปี งานสถาปัต 2 ปี เนื้อที่เยอะปลูกบ้านแล้วยังเหลือที่อีกเยอะ พื้นที่ 115 ตารางวา บ้านชั้นเดียว ราคา 1.69-1.79 ล้านบาท ส่วนบ้าน 2 ชั้น 2.29 ล้านบาท ถ้าเปรียบเทียบกับโครงการอื่นๆที่ราคาใกล้เคียงกัน แต่ปริมาณเนื้อที่แล้วน้อยกว่านี้เยอะเลย ที่สำคัญที่สุดคือ ถ้าคุณไม่ชอบแบบบ้านที่ทางโครงการมี คุณสามารถเอาแบบบ้านของคุณมาให้ทางโครงการประเมิณราคาให้ใหม่ได้ ซึ่งราคานั้นก็ขึ้นอยู่กับแบบบ้านว่าน้อยใหญ่แค่ไหน สนใจลองติดมาได้นะคะ
083-7342468 แมวค่ะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ม.ค. 29, 2013 3:54 pm 
รุ่นใหญ่ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

อยากได้แถวไหนครับ

ระบุได้ไหมครับ

จะได้บอกถูก มันกว้างไปครับ

เมืองอุบลฯมันใหญ่จริงๆ

จัดสรรขึ้นเยอะจริงๆครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 16, 2013 10:02 am 
แถวขามใหญ่กำลังเจริญค่ะ มีไหมค่ะไม่เกินล้านห้า

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 16, 2013 10:05 am 
แถวขามใหญ่ค่ะกำลังเจริญเลย
มีบ้านไหมค่ะประมานล้านห้า

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 16, 2013 4:32 pm 

ktelephone เขียน:
พอดีผมกำลังจะซื้อบ้านในจังหวัดอุบล ก็เลยอยากถามความคิดเห็นพี่น้องในบอร์ดว่าโครงการใด น่าซื้อที่สุด ตอนนี้คุยกับโครงการอารียา 5 เส้นถนนอุบล-ตระการพืชผล เป็นโครงการของ บ.ศิริมหาชัย ที่สร้าง สาริน เรซซิเด้นท์ หน้าโตโยต้าดีเยี่ยม เส้นไป อ.ม่วงสามสิบ บ้านชั้นเดียว 56 ตรว 3 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ครัว และ รับแขก ยังไม่ได้เห็นบ้านตัวอย่างว่าเป็นยังไง และไม่รู้ว่าโครงการที่ผ่านๆ มา ของบริษัทนี้เป็นอย่างไร เพราะราคาเงินตั้ง 1.4 ล้าน ขณะที่โครงการอื่นๆ ไม่แพงขนาดนี้ (ยกเว้น สาริน) สอบถามข้อมูลเพื่อประกอบการพิจารณา ครับ

หมู่บ้านอารียา หมู่บ้านสาริน ไม่ใช่ของ บ.ศิริมหาชัยครับ

เป็นของ มหาชัยแลนด์ครับ

ส่วนของ บ.ศิริมหาชัย ใช้ชื่อโครงการว่า หมู่บ้านสวนบัว และรื่นพฤษา นะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 16, 2013 4:38 pm 

ขอแนะนำครับ ตอนนี้ใครจะซื้อบ้านนะครับ

ให้ขับรถมาดูที่ แยกไฟแดง บ้านนาเมืองนะครับ

ทำเลแถวนี้กำลังบูมมากเลยครับ

มีให้เลือกเยอะครับ เป็น สิบโครงการเลยครับ

ใครสนใจมาเจาะดูทีละโครงการได้นะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.พ. 07, 2014 1:07 am 
http://www.metrotown.co.th/%E0%B9%82%E0 ... %E0%B8%A32
โครงการนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ อยากได้บ้านใกล้ตัวเมือง และสังคมที่เงียบสงบ สำคัญคือต้องการใช้ เน็ตชอง CAT telecom ไม่ทราบที่เมืองอุบลมีหรือเปล่า

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง