กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน อังคาร ก.ย. 02, 2014 8:50 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 21 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 24, 2009 5:56 pm 
พอดีเพื่อน ๆ และบรรดากิ๊ก ๆ ไปด้วยไม่ได้น่ะคับ เพราะกะจะไปแบบประหยัด ซึ่งคงต้องใช้เวลาหลายวัน ลางานกันไม่ได้ เลยจะไปคนเดียวซะเลย ผมไม่เคยไปอุบลน่ะครับ ก็เลยจะขอคำแนะนำจากบรรดาเจ้าบ้าน หรือเพื่อน ๆ ที่เคยไปมาหน่อย กำหนดการคร่าว ๆ คือเดินทางจากกทม.ด้วยรถไฟฟรีคับ ถึงอุบลแล้วก็นั่งรถโดยสารประจำทางต่อไปโขงเจียม จากนั้นคงหาเช่ารถมอเตอร์ไซค์ที่นั่น (ไม่รู้จะมีรึเปล่า เท่าที่ทราบมีแต่ของที่พักซึ่งต้องพักกับเค้าด้วย ซึ่งผมกะจะไม่พักคับ) ขับไปที่ทำการอุทยาน เดินชมภาพก่อนประวัติศาสตร์ และชมพระอาทิตย์ตกก่อนใครในสยามที่ผาแต้ม นอนเต๊นท์ที่ผาแต้ม 1 คืน รุ่งเช้าขับรถไปน้ำตกสร้อยสวรรค์ เล่นน้ำตก ชมทุ่งดุสิตาและสร้อยสุวรรณา (ไม่แน่ใจว่าต้องไปดูที่ไหนครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลมาบ้างก็บอกว่าที่น้ำตกสร้อยสวรรค์ บ้างก็บอกว่าต้องไปที่ป่าดงนาทาม ถ้าไปที่ดงนาทาม เดินทางลำบากมั๊ยคับ) จากนั้นขับรถไปน้ำตกแสงจันทร์ ต่อด้วยผาชนะได (ผาชนะไดนี่รถมอเตอร์ไซค์ขับเข้าไปถึงปะคับ ถ้าไม่ถึงต้องจอดรถไว้จุดไหน แล้วจะไปถึงก่อนค่ำมั๊ยคับ อ้อ แล้วถ้ำปาฏิหาริย์นี่น่าแวะมั๊ยครับ จะเสียเวลามากมั๊ย) นอนเต๊นท์ที่ผาชนะได 1 คืน รุ่งเช้าชมพระอาทิตย์ขึ้นก่อนใครในสยามที่ผาชนะได จากนั้นขับรถไปป่าดงนาทามเพื่อชมทุ่งดอกไม้ป่า (มีรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ) เป็นอันจบโปรแกรมครับ ขับรถกลับโขงเจียม ต่อรถไปอุบล นั่งรถไฟฟรีกลับกทม.คับ ท่านใดพอให้ข้อมูลได้ขอรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ (อีกคำถามคับระหว่างโขงเจียมไปป่าดงนาทาม มีปั๊มน้ำมันมั๊ยคับ อยู่ตรงช่วงไหนคับ จะได้กะปริมาณน้ำมันถูก กลัวไปหมดเอากลางทางน่ะคับ) ถามเยอะหน่อยนะคับ ไม่เคยไปแถวนั้นเลยง่ะคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.ย. 25, 2009 8:51 am 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

phanu เขียน:
พอดีเพื่อน ๆ และบรรดากิ๊ก ๆ ไปด้วยไม่ได้น่ะคับ เพราะกะจะไปแบบประหยัด ซึ่งคงต้องใช้เวลาหลายวัน ลางานกันไม่ได้ เลยจะไปคนเดียวซะเลย ผมไม่เคยไปอุบลน่ะครับ ก็เลยจะขอคำแนะนำจากบรรดาเจ้าบ้าน หรือเพื่อน ๆ ที่เคยไปมาหน่อย กำหนดการคร่าว ๆ คือเดินทางจากกทม.ด้วยรถไฟฟรีคับ ถึงอุบลแล้วก็นั่งรถโดยสารประจำทางต่อไปโขงเจียม จากนั้นคงหาเช่ารถมอเตอร์ไซค์ที่นั่น (ไม่รู้จะมีรึเปล่า เท่าที่ทราบมีแต่ของที่พักซึ่งต้องพักกับเค้าด้วย ซึ่งผมกะจะไม่พักคับ) ขับไปที่ทำการอุทยาน เดินชมภาพก่อนประวัติศาสตร์ และชมพระอาทิตย์ตกก่อนใครในสยามที่ผาแต้ม นอนเต๊นท์ที่ผาแต้ม 1 คืน รุ่งเช้าขับรถไปน้ำตกสร้อยสวรรค์ เล่นน้ำตก ชมทุ่งดุสิตาและสร้อยสุวรรณา (ไม่แน่ใจว่าต้องไปดูที่ไหนครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลมาบ้างก็บอกว่าที่น้ำตกสร้อยสวรรค์ บ้างก็บอกว่าต้องไปที่ป่าดงนาทาม ถ้าไปที่ดงนาทาม เดินทางลำบากมั๊ยคับ) จากนั้นขับรถไปน้ำตกแสงจันทร์ ต่อด้วยผาชนะได (ผาชนะไดนี่รถมอเตอร์ไซค์ขับเข้าไปถึงปะคับ ถ้าไม่ถึงต้องจอดรถไว้จุดไหน แล้วจะไปถึงก่อนค่ำมั๊ยคับ อ้อ แล้วถ้ำปาฏิหาริย์นี่น่าแวะมั๊ยครับ จะเสียเวลามากมั๊ย) นอนเต๊นท์ที่ผาชนะได 1 คืน รุ่งเช้าชมพระอาทิตย์ขึ้นก่อนใครในสยามที่ผาชนะได จากนั้นขับรถไปป่าดงนาทามเพื่อชมทุ่งดอกไม้ป่า (มีรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ) เป็นอันจบโปรแกรมครับ ขับรถกลับโขงเจียม ต่อรถไปอุบล นั่งรถไฟฟรีกลับกทม.คับ ท่านใดพอให้ข้อมูลได้ขอรบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ (อีกคำถามคับระหว่างโขงเจียมไปป่าดงนาทาม มีปั๊มน้ำมันมั๊ยคับ อยู่ตรงช่วงไหนคับ จะได้กะปริมาณน้ำมันถูก กลัวไปหมดเอากลางทางน่ะคับ) ถามเยอะหน่อยนะคับ ไม่เคยไปแถวนั้นเลยง่ะคับ ขอบคุณอีกครั้งคับ

ดูที่แบรนเนอร์ด้านล่างเลยครับสนใจร่วมเดินทางมั้ย
ผมไม่แน่ใจว่าที่โขงเจียมจะมีรถเช่ามั้ยแล้วก็จากโขงเจียมไปผาชะนะไดไกลครับแต่ก็มีปั้มอยู่แต่ไม่ต้องห่วงครับถ้าคุณเติมให้เต็มถังก็เหลือมากพอครับแค่คุณขับไปถึงหมู่บ้านนาโพธิ์กลางก็เติมเพิ่มนิดหน่อยแล้วก้ขับเข้าไปในป่าดงนาทามได้เลยครับแต่รถต้องสภาพดีหน่อยเพราะหนทางในป่าออกแนวoff road ส่วนทุ่งดอกไม้ระหว่างทางที่ขับมอไซค์ในป่าจะมีให้ชมบ้างแต่ถ้าอยากชมจริงๆก็นู่นเลยครับ น้ำตกสร้อยสวรรค์ซึ่งจะอยู่บนเส้นทางผ่านระหว่างผาแต้มและป่าดงนาทามในส่วนของระยะทางมอไซค์ในป่า 11 กม.ครับประมาณชั่วโมงหนึ่ง เอาเป็นว่าสนใจเที่ยวก็ลองเมลืมาถามผมได้ส่วนรายการท่องเที่ยวตามป้ายด้านล่างเที่ยวแบบเพื่อนๆน้องๆครับ แชร์ค่ารถเหมาช่วยกันแล้วเดินเท้าประมาณ 4-8 กม.ตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจจะเดินลัดหรือเปล่า
เมล์ผม tyservice_9033@hotmail.com

รูปภาพ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.ย. 25, 2009 1:32 pm 
ทำไมไม่นั่งรถทัวร์ของขนส่ง 999 ขึ้นที่หมอชิต รถออกตอน 2 ทุ่มครึ่ง ถึงตัวอำเภอโขงเจียม(สุดทาง) ประมาณแปดโมงครึ่ง

ที่บอกก็เพราะตอนต่อรถจากอุบลมาโขงเจียมมันนานมาก ถ้ามาทางตาลสุมก็ไกล ถ้านั่งจากวารินมาพิบูลต่อจากพิบูลมาโขงเจียม รถวิ่งไม่นานหรอกแต่เสียเวลารอรถ โขงเจียม-พิบูลวันนึงวิ่งไม่กี่รอบออกกี่โมงก็เอาแน่เอานอนไม่ได้

ส่วนรถเช่ามอร์ไชต์ไม่แน่ใจ(น่าจะมีนะเคยเห็นฝรั่งขี่น่ะ) แต่รถยนตร์ รถกะบะมีแน่นอนถามแถวๆตลาดดูก็ได้ (ตอนลงรถทัวร์จอดที่หน้าตลาดอยู่แล้ว)

-- เส้นทางที่ไปดงนาทาม แนะนำว่าต้องออกแต่เช้า เพราะมีทางเข้าไปได้ระยะหนึ่งนอกนั้นน่าจะเดินเท้าเข้าไป แนะนำว่าไปตั้งเต้นท์สักคืนเพื่อรอชมพระอาทิตย์ขึ้นที่ผาชนะไดนะคะ (เดินเท้าประมาณ 2 ชม.) ระยะทางประมาณ 5-6 โลไม่แน่ใจ แต่ทางขรุขระหน่อย (นิยมไปกันช่วงปลายตุลา –มกราคม รอหมดฝนก่อนน่ะ)

--ไปผาแต้มที่ไปได้ตลอดทางดี ระหวางทางอย่าลืมแวะดูเสาเฉลียงด้วยนะคะ รู้สึกว่ามีบ้านพักของทางอุทยาน ค่อนข้างเงียบ หรือติดต่อขอตั้งเต้นท์แถวนั้นน่าจะได้ ต้องลองติดต่อทางอุทยานผาแต้มดูก่อนจะดีกว่าวางไหม แต่มันเหมาะสำหรับมาเป็นกลุม เพราะที่นั่นเงียบมาก ถ้าจะพัก ตัวอำเภอก็น่าอยู่ หาข้าวกินง่าย ไม่คอยวุ่นวาย เย็นๆก็เดินเล่นตรงถนนริมโขงได้ บ้านพักมีตั้งแต่แพงยันถูก เซ็ตbutjetได้เลย

-- ถ้ำมืด(ถ้ำปาฏิหาริย์) น่าไปนะแต่ไกลหน่อย ตอนนี้ทางเข้าดีแล้ว คงต้องศึกษาเส้นทางดีๆและน่าใช้เวลาราวกว่าครึ่งวัน ถ้ำอยู่ในวัด ทางเข้าถ้ำเล็กนิดเดียวพอตัวคนลอดผ่านได้ แต่ข้างในกว้างมาก ข้างใต้มีทางน้ำไหลผ่าน ท่านเจ้าอาวาสเล่าให้ฟังว่าคงเชื่อมต่อกับลำน้ำโขง เพราะมีชาวบ้าเห็นปลาตัวใหญ่มาโผลอยู่บ่อยๆน่ะค่ะ

อ้ออย่าลืมแวะไปไหว้วัดของหลวงปู่คำคนึงนะคะ (วัดถ้ำาคูหาสวรรค์) มีศพของหลวงปู่ที่ไม่เน่าอยู่โลงแก้ว(หลวงปู่ท่านเป็นพระปฏิบัติที่น่าเคารพเลื่อมใสจากฝั่งลาว เป็นพระที่ผู้คนชาวลาวเคารพมาก เดิมทีท่านเป็นฤาษี ต่อมาท่านเจ้าเมืองสมัยนั้นเชิญมาบวช มีท่านท่านสมเด็จลุน พระสังฆราชของประเทศลาวบวชให้ พอบวชแล้วผู้คนแห่มานมัสการท่านมากมายจนแทบไม่มีเวลาปฏิบัติเหมือนเดิมท่านจึงได้ธุดงค์หาที่ปฏิบัติ ซึ่งก็คือที่อ.โขงเจียมในปัจจุบัน) และมีเจดีย์ศรีอุบลที่ประดิษฐ์สถานพระบรมสารีริกธาตุ

หวังว่าที่เล่ามานี้คงจะเป็นข้อมูลให้ได้นะคะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ ก.ย. 26, 2009 2:07 pm 
ขอขอบคุณทุกท่านมากคับผมสำหรับคำแนะนำดี ๆ เดี๋ยวจะลองแพลนโปรแกรมดูครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ก.ย. 27, 2009 3:12 pm 
เจ๊าะแจ๊ะสัญจร เขียน:

ดูที่แบรนเนอร์ด้านล่างเลยครับสนใจร่วมเดินทางมั้ย
ผมไม่แน่ใจว่าที่โขงเจียมจะมีรถเช่ามั้ยแล้วก็จากโขงเจียมไปผาชะนะไดไกลครับแต่ก็มีปั้มอยู่แต่ไม่ต้องห่วงครับถ้าคุณเติมให้เต็มถังก็เหลือมากพอครับแค่คุณขับไปถึงหมู่บ้านนาโพธิ์กลางก็เติมเพิ่มนิดหน่อยแล้วก้ขับเข้าไปในป่าดงนาทามได้เลยครับแต่รถต้องสภาพดีหน่อยเพราะหนทางในป่าออกแนวoff road ส่วนทุ่งดอกไม้ระหว่างทางที่ขับมอไซค์ในป่าจะมีให้ชมบ้างแต่ถ้าอยากชมจริงๆก็นู่นเลยครับ น้ำตกสร้อยสวรรค์ซึ่งจะอยู่บนเส้นทางผ่านระหว่างผาแต้มและป่าดงนาทามในส่วนของระยะทางมอไซค์ในป่า 11 กม.ครับประมาณชั่วโมงหนึ่ง เอาเป็นว่าสนใจเที่ยวก็ลองเมลืมาถามผมได้ส่วนรายการท่องเที่ยวตามป้ายด้านล่างเที่ยวแบบเพื่อนๆน้องๆครับ แชร์ค่ารถเหมาช่วยกันแล้วเดินเท้าประมาณ 4-8 กม.ตอนนี้ยังไม่ตัดสินใจจะเดินลัดหรือเปล่า
เมล์ผม tyservice_9033@hotmail.com

รูปภาพ

ไม่เห็นแบนเนอร์คับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ก.ย. 28, 2009 3:44 pm 
เจ๊าะแจ๊ะสัญจร เขียน:

รูปภาพ

ไม่เห็นแบนเนอร์คับ

ในส่วนของรายละเอียดจะแจ้งไปทางเมล์ถ้าสนใจนะครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ย. 29, 2009 11:23 pm 
วันที่ 2-4 ผมติดงานง่ะคับ เสียดายจังคับ ไม่ได้ไปด้วย ยังไงกลับมาแล้วมาลง review ให้ดูด้วยนะคับ เผื่อเก็บข้อมูลไว้ไปเองคับ ขอบคุณอีกครั้งคับผม

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ย. 30, 2009 9:21 am 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

วันที่ 2-4 ผมติดงานง่ะคับ เสียดายจังคับ ไม่ได้ไปด้วย ยังไงกลับมาแล้วมาลง review ให้ดูด้วยนะคับ เผื่อเก็บข้อมูลไว้ไปเองคับ ขอบคุณอีกครั้งคับผม

เลื่อนวันเดินทางแล้วครับเจอฤทธิ์พายุเลื่อนไปเป็น วันไหนต้องรอเช็คสภาพอากาศก่อนครับ :wink:

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: เสาร์ ต.ค. 10, 2009 9:15 pm 
ส่วนผมได้วันเดินทางที่แน่นอนแล้วครับ ว่าจะนั่งรถไฟจากกทม.ตอนบ่ายวันที่ 28 ต.ค. ไปถึงอุบลตอนเช้ามืดวันที่ 29 ต.ค. จากนั้นเช่ามอเตอร์ไซค์ขับจากตัวเมืองอุบลไปที่อช.ผาแต้ม กะจะนอนที่จุดชมวิวผาแต้ม 1 คืน ส่วนอีกคืนนอนที่ผาชนะไดครับ ใครสนใจไปเสี่ยงตายด้วยคนเชิญนะครับ อิอิ (คำชวนไม่น่าไปด้วยเลยแฮะ)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ ต.ค. 10, 2009 9:17 pm 
ท่านใดพอจะทราบร้านมอเตอร์ไซค์ดีๆ ในตัวเมืองมั่งครับ ถ้าอยู่ใกล้สถานีรถไฟยิ่งดีครับ พอดีผมไม่ได้พักเกสท์เฮ้าส์ในตัวโขงเจียมง่ะครับ กลัวเค้าไม่ให้เช่า ขอบคุณมากครับ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: เช่า จยย.
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 2:35 pm 
ร้านให้เช่า จยย. ในตัวจังหวัด อุบลเท่าที่ทราบ มีร้าน ช.วัฒนา รถเช่า อยู่ไกล้4 แยก ปั๊ม ESSO กิโลศูนย์ อ.เมือง จ.อุบลครับ ปกติ จะเห็นแต่ฝรั่งไปเช่า เจ้าของ ร้านเช่า คือ เจ๊ ชงโควรรณ เบอร์โทร. ลองค้น จาก แหล่งต่างๆครับ
อยู่โขงเจียม ก็มีให้เช่า ส่วนใหญ่ จะเป็นของ เจ้าของ Guest house โดยมากแล้ว เขาจะสงวนไว้ให้ลูกค้าเขาเช่าครับ ถ้าคุณเช่า Guest house เขา คุณมีสิทธิ์เช่าครับ เช่น.-
1.จยย.ของสีแบ เกสต์เฮ้าส์ เบอร์โทร.045-351-168
3.บ้านพักมงคล เบอร์โทร. จำไม่ได้
3.แอ้ปเปิล เกลต์เฮ้าส์ เบอร์โทร. 045-351-160

อยากทราบอะไรอีก ใน อ.โขงเจียมบอกนะครับ
จาก คนทำงาน สนามบิน สุวรรณภูมิ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ต.ค. 11, 2009 8:46 pm 
ขอบคุณครับผม ปัญหาอยู่ตรงที่ผมจะไม่พักเกสท์เฮ้าส์อ่ะดิครับ ก็เลยเช่าไม่ได้ เลยต้องหาเช่าในตัวเมือง ยังไงก็ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับผม
ปล.ว่าแต่ผมก็ทำอยู่สนามบินสุวรรณภูมิเหมือนกันครับ เผลอ ๆ อาจเป็นคนรู้จักกันรึเปล่าคับเนี่ย เหอเหอ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ต.ค. 12, 2009 9:43 am 
คุณลงรถไฟ แล้วขึ้นรถสองแถว หน้าสถานีรถไฟ รถสองแถวจะวิ่งวน เข้า ไปเฉียด ตลาด สด อ.วารินชำราบ จากนั้น รถสองแถว จะข้าม ไปฝั่ง อำเภอเมือง อุบลราชธานี ค่ารถสองแถว ไม่แน่ใจว่า 10 บาท หรือ 15 บาท นี่แหละ บอกคนขับรถว่า จะลงใกล้ ตลาดน้อย ( กม. 0 ) หน้าตลาด น้อยเป็นถนน อุปราช เดินตรงขึ้นไป ทิศเหนือ ก่อนถึงสี่แยกไฟแดง ขวามือ คุณจะเห็น โรงแรม โตเกียว และ ธ.ไทยพาณิชย์ เมื่อ ผ่าน สี่แยกไป ถนน อุปราชจะกลายเป็นถนน ชยางกูร ( ถึงนครพนม ) คุณเดินต่อไปเรื่อยๆ ถึงสี่แยกถัดไป ชยางกูร ตัด กับถนนสุริยาตร แยกนี้ ชาวบ้านเรียกว่า สี่แยกปั๊ม ESSO โดยจะเห็นปั๊ม น้ำมันอยู่ ขวามือ แล้วคุณเลี้ยวซ้าย ไปประมาณ 200 เมตร
คุณจะเห็น ร้าน ช.วัฒนา รถเช่า เป็นห้องเล็กๆ อยู่ฝั่งซ้ายมือ มีรถให้เช่าทุกชนิด ตั้งแต่ จยย.ถึงรถ 6 ล้อ ( ใครมีรถก็ไป Co กับเจ้าของร้าน ) เมื่อคุณติดต่อเช่า คุณอาจต้องเตรียมเงินจำนวนหนึ่งในการวางมัดจำ ก่อนรับรถคุณทำ CHECK LIST ตรวจสอบสภาพ กายภาพ ให้ดี ให้ละเอียดทุกชิ้น เนื่องจาก เคยมีปัญหา นักท่องเที่ยวกับ ผู้ให้เช่า ตรวจสอบดังนี้.-
1.สภาพยาง ซี่ลวด 2.กระจกมองข้าง ซ้าย-ขวา
3.เบาะ มีรอยฉีกขาดหรือไม่ 4.เร่งเครื่องฟังเสียงแหวนลูกสูบ มีเสียงผิดปกติหรือไม่
5.มีร่องรอย ขูดข่วนหรือไม่ 6.นำมันเชื้อเพลิง เขาเติมให้เต็ม หรือไม่ ( กรณ๊หากมืเงื่อนไข ว่า น้ำมันเขาเติมไว้เต็ม ขากลับต้องเติมคืนให้เต็ม )
7.แผ่นป้าย ทะเบียน .พรบ.มีหรือไม่
และสิ่งใด ที่มีตำหนิ ร่องรอย หากมีกล้องถ่ายรูป ถ่ายเป็นหลักฐานไว้ก่อน ดีกว่าที่จะมานั่งทะเลาะกันทีหลัง หากไม่มีอะไรก็แล้วไป
ที่ได้ให้คำแนะนำเช่นนี้ เนื่องจาก เคยอยู่ที่นั่น และเคยมีนักท่องเที่ยวประสบปัญหา และผมเคยช่วยประสานงานจนเรียบร้อย
มีปัญหาใด หรือจะสอบถามเรื่องเกี่ยวกับ อ.โขงเจียม สอบถามมาได้ครับ เพราะอยู่นาน จนสามารถพูดได้ว่า รู้จักกับชาวบ้าน ทั้ง52 หมู่บ้าน ในอำเภอโขงเจียมอย่างน้อย หมู่บ้านละ 5 คนครับ
จาก คนทำงานอยู่ สนามบิน สุวรรณภูมิ ครับ
Fast Track & Air Crew Document inspection

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ต.ค. 12, 2009 2:43 pm 
ส่วนผมได้กำหนดแล้วเช่นกัน 16-18 นี้ครับแต่ผมเดินทางด้วยมอเตอร์ไซค์คู่ใจไป17-18 คนเดียวน้องๆเพื่อนๆเขาเดินทางล่วงหน้าผมไปก่อน 1วันครับ เสียดายนะเวลาไม่ตรงกัน

เจ๊าะแจ๊ะสัญจร (ไม่ได้ล็อคอิน)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ต.ค. 14, 2009 10:11 pm 
16-18 ผมก็ไม่ว่างอยู่ดีน่ะครับ เสียดายถ้าไปกันเยอะๆ คงสนุกดี ดีกว่าไปคนเดียวหัวหาย ยังไงกลับมาแล้วรบกวนมาอัพเดทข้อมูลให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ขอให้เดินทางปลอดภัยและเที่ยวสนุกครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ต.ค. 14, 2009 11:24 pm 
ขอบคุณคุณ "คนเคยอยู่โขงเจียม" มากครับ ข้อมูลละเอียดดีมาก ยังไงกลับมาแล้วจะเอารูปมาฝากครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ต.ค. 27, 2009 2:29 pm 
Cancel ทริปนี้แบบกระทันหันครับ จะไปอยู่แล้วเชียว โชคดีที่โทรศัพท์ถามจนท.อุทยาน และททท.อุบลก่อน เค้าบอกว่าไปช่วงนี้ทุ่งดอกไม้ยังมีไม่เยอะ ยังไม่สวย ต้องไปเดือนธันวาคม ไม่ใช่ปลายฝนต้นหนาวเดือนตุลา-พฤศจิกา อย่างที่หลาย ๆ คนเข้าใจ เกือบพลาดไปแล้วมั๊ยล่ะคับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ต.ค. 27, 2009 5:34 pm 
ขอไปด้วยคนได้ป่ะคร้าๆๆๆๆๆ

คนอุบลนี่แหล่ะ.....แต่ก้อม่ะเคยไปสักกะทีอ่ะ.....
:) :P

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ต.ค. 28, 2009 2:36 pm 
maddog เขียน:
ขอไปด้วยคนได้ป่ะคร้าๆๆๆๆๆ

คนอุบลนี่แหล่ะ.....แต่ก้อม่ะเคยไปสักกะทีอ่ะ.....
:) :P

มีคนอุบลไปด้วยก็ดีดิคับ จะได้อุ่นใจได้บ้าง ผมว่าจะไปช่วงวันที่ 2-4 ธันวาน่ะครับ ออกเดินทางเย็นวันที่ 1 จริง ๆ ผมว่าง 2-7 ธันวา ครับ แต่ไม่อยากไปช่วงวันพ่อ เพราะนักท่องเที่ยวคงเยอะน่าดู ยังไงใกล้ ๆ จะมาโพสต์โปรแกรมคร่าว ๆ นะครับ ใครสนใจไปร่วมชะตากรรมก็เชิญได้เลยครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ พ.ย. 04, 2009 6:43 pm 
ไปด้วยคนสิครับ ทำงานอยุ่กทม ไปช่วง วันที่ 4-5-6 ไม่ได้หรือครับ อยากไปสูดอากาศบริสุทธ์ที่อุบลมั่ง (เคยเรียนที่อุบล) :D

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ย. 07, 2009 6:45 am 
ถ้าไป 4-6 คนคงเยอะน่าดูเลยอ่ะครับเพราะเป็นวันหยุดยาว ผมก็เลยกะไปก่อน อยากไปวันธรรมดาครับ เพราะเท่าที่ทราบมา ทางจังหวัดอุบลเค้ามีจัดนำเที่ยวทุกวันเสาร์ตลอดเดือนธันวาคมด้วยครับ ไหนจะนักท่องเที่ยวทั่วไปอีกด้วย ต้องขอโทษด้วยนะครับ

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 21 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง