กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน เสาร์ พ.ย. 01, 2014 10:46 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 10:48 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย
ภาพประจำตัวสมาชิก

" ผมยืนยันว่าท่านไม่ใช่คนปากว่าตาขยิบ....

ทุกคนก็เหมือนกันหมด ทุกคนก็เล่นหุ้น ซื้อขายหุ้น แม้แต่

ผู้สื่อข่าวก็ยังเล่นหุ้นเลย ถ้าหยิบมาเป็นประเด็นแบบนี้ ต่อไป

ต้องเขียนไว้เลยว่าคนจะเป็นนายก ทำอะไรได้บ้าง ทำอะไร

ไม่ได้บ้าง เป็นผ้าขาวห่อมาเลยเอาไหม "

" หลังเหตุการณ์วันที่ 19 กันยายน 2549 ผมไดเเห็นอะไร

เยอะ ได้เห็นว่าสังคมไทยเป็นสังคมขี้อิจฉา การเข้าสู่

อำนาจต้องใช้พาวเวอร์ วันนี้ชีวิตผมสุงสุด ก็ได้กลับสู่สามัญ

ผมไม่ได้คิดว่าชีวิตตกต่ำ ผมก็อยู่ของผมอย่างนี้ ชีวตต้อง

พร้อมยอมรับความเปลี่ยนแปลง "

--------------------------------------------------------------

จากมติชนรายสัปดาห์

พล.ต.อ. ชิดชัย วรรณสถิตย์ คนนี้แหละครับ ที่เป็นรองนายกฯถ้าไม่โดนรัฐประหาร19กันยายน49
ป่านนี้อุบลบ้านเรา รับงบพัฒนาไม่หวาดไม่ไหว น่าเสียดายจิงๆ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 4:21 pm 
Superk เขียน:
" ผมยืนยันว่าท่านไม่ใช่คนปากว่าตาขยิบ....

ทุกคนก็เหมือนกันหมด ทุกคนก็เล่นหุ้น ซื้อขายหุ้น แม้แต่

ผู้สื่อข่าวก็ยังเล่นหุ้นเลย ถ้าหยิบมาเป็นประเด็นแบบนี้ ต่อไป

ต้องเขียนไว้เลยว่าคนจะเป็นนายก ทำอะไรได้บ้าง ทำอะไร

ไม่ได้บ้าง เป็นผ้าขาวห่อมาเลยเอาไหม "

" หลังเหตุการณ์วันที่ 19 กันยายน 2549 ผมไดเเห็นอะไร

เยอะ ได้เห็นว่าสังคมไทยเป็นสังคมขี้อิจฉา การเข้าสู่

อำนาจต้องใช้พาวเวอร์ วันนี้ชีวิตผมสุงสุด ก็ได้กลับสู่สามัญ

ผมไม่ได้คิดว่าชีวิตตกต่ำ ผมก็อยู่ของผมอย่างนี้ ชีวตต้อง

พร้อมยอมรับความเปลี่ยนแปลง "

--------------------------------------------------------------

จากมติชนรายสัปดาห์

พล.ต.อ. ชิดชัย วรรณสถิตย์ คนนี้แหละครับ ที่เป็นรองนายกฯถ้าไม่โดนรัฐประหาร19กันยายน49
ป่านนี้อุบลบ้านเรา รับงบพัฒนาไม่หวาดไม่ไหว น่าเสียดายจิงๆ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ป่านนี้ อุบลไปไกลกว่านี้ล่ะ ไม่ต้องมาเห็นป้ายหาเสียง เงิน อสม. ได้ล่ะเด้อ เงินคนแก่ ได้ล่ะเด้อ เห็นป้ายแล้วเบื่อจริงๆ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 5:52 pm 
ผมกลับมองตรงกันข้าม ตอนอยู่ในอำนาจก็ตั้งนานสามารถทำ
อะไรได้ตั้งหลายอย่าง แต่ก็เฉยรู้แค่ว่าพอมาอุบลแล้วต้องปิดถนน
แถมยังเคยขึ้นถึงรักษาการนายกรัฐมนตรี
ก็ไม่เคยเห็นเค้าจะมาสนใจ อุบลอะไรมากมายเลย
ไม่เคยเห็นเค้าหรือใครจะเอางบมาหรือพัฒนาอะไร
เลย ผมล่ะว่าคนอุบลฝันลมๆแล้งไปเองครับ
........ลองมองดูดีๆ คิดแบบหลายๆมุม

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 5:59 pm 
Anonymous เขียน:
ผมกลับมองตรงกันข้าม ตอนอยู่ในอำนาจก็ตั้งนานสามารถทำ
อะไรได้ตั้งหลายอย่าง แต่ก็เฉยรู้แค่ว่าพอมาอุบลแล้วต้องปิดถนน
แถมยังเคยขึ้นถึงรักษาการนายกรัฐมนตรี
ก็ไม่เคยเห็นเค้าจะมาสนใจ อุบลอะไรมากมายเลย
ไม่เคยเห็นเค้าหรือใครจะเอางบมาหรือพัฒนาอะไร
เลย ผมล่ะว่าคนอุบลฝันลมๆแล้งไปเองครับ
........ลองมองดูดีๆ คิดแบบหลายๆมุม

ศูนย์โอทอป ตรง กศน. คือเงินที่เค้าเอามา แบ่งให้ อบจ.ครึ่งหนึ่ง อีกครึงหนึ่งให้เทศบาล ก็ตรงที่ ตลาดใหญ่ไง ที่ยังสร้างไม่เสร็จ แบ่งให้ ฝ่ายละ 60 ล้าน ถ้าบ่ได้คนชื่อ ชิตชัย ก็ไม่มีทางได้ แต่อีกที่ สร้างไม่เสร็จเอง และไปดูห้วยขะยุง บ้านเค้าอะ มีการสร้างตั้งเยอะ ลองไปดูนะครับ เผื่อจะได้เปิดโลกทัศน์ด้านการเมืองบ้าง นักการมีดี มีแย่ในตัว แต่ในที่นี้ เลือกที่กล่าวในส่วนที่ดีอะนะ เพราะยังไงเค้าก็ยังทำดีเพื่อเมืองอุบล ทั้งๆ ที่ดำรงตำแหน่งเพียงแปบเดียว บางคนอยู่ตั้งนาน เป็น สส มากี่สมัย อุบลไม่เคยได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอัน นอกจาก หอนาฬิกา

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มิ.ย. 21, 2009 7:20 pm 
กีฬาเยาวชนดอกบัวเกมส์ปีที่แล้ว ก็ท่านชิดชัยผลักดันให้อุบลได้เป็นเจ้าภาพครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 9:51 am 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย
ภาพประจำตัวสมาชิก

เท่าที่ผมได้ฟังมา นายกทักษิณนับถือท่านชิดชัยเป็นพี่รัก ท่านชิดชัยเข้ามาการเมืองช่วงปี48-49นี่เอง และผมว่าท่านชิดชัยดีเกินกว่าการเมืองไทย บ้านริมมูลที่สุรยุทธมาเปิดนี่ก็เงินท่านชิดชัยหามา หลายวัดในอุบลฯท่านชิดชัยหาเงินมาให้เยอะครับ ลองไปถามๆดู
ถ้าท่านชิดชัยอยู่ในการเมืองนานกว่านี้ อุบลฯได้งบเยอะแน่ๆ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 11:50 pm 
555

ไ้อ้เงิน 120 ล้านนั่นหนะ แกเป็นคนดึงไปจากเฮียเบี้ยวไม่ใช่เหรอ
ขัดแข้งขัดขากันอยู่นั่น ตอนนั้นก็ไปรวมหัวกับพวก NGO คัดค้านการสร้างตลาดอีก มีแต่พวกกลัวเฮียเบี้ยวแกทำงานแล้วได้หน้าเกินหน้าเกินตา แต่พวกแกดันไม่เคยทำอะไรให้บ้านเมืองเป็นรูปธรรมที่เป็นแนวพัฒนาจริงๆจังๆซักคน

ผลักดันถนน 4 เลน กรุงเทพอุบลให้ได้ก่อนเถอะค่อยมาคุย

ไม่เห็นคนอุบลที่ได้เป็นใหญ่เป็นโตจะหัวซาบ้านเกิดซักนิด น่าอดสูแทนลูกหลานเมืองอุบล

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มิ.ย. 23, 2009 12:15 am 
Anonymous เขียน:
555

ไ้อ้เงิน 120 ล้านนั่นหนะ แกเป็นคนดึงไปจากเฮียเบี้ยวไม่ใช่เหรอ
ขัดแข้งขัดขากันอยู่นั่น ตอนนั้นก็ไปรวมหัวกับพวก NGO คัดค้านการสร้างตลาดอีก มีแต่พวกกลัวเฮียเบี้ยวแกทำงานแล้วได้หน้าเกินหน้าเกินตา แต่พวกแกดันไม่เคยทำอะไรให้บ้านเมืองเป็นรูปธรรมที่เป็นแนวพัฒนาจริงๆจังๆซักคน

ผลักดันถนน 4 เลน กรุงเทพอุบลให้ได้ก่อนเถอะค่อยมาคุย

ไม่เห็นคนอุบลที่ได้เป็นใหญ่เป็นโตจะหัวซาบ้านเกิดซักนิด น่าอดสูแทนลูกหลานเมืองอุบล

เห็นผู้ใหญ่หลายๆท่านก็บอกแบบนี้เหมือนกันนะครับ ...............
หมายถึง 120 ล้านที่ว่าอ่ะครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มิ.ย. 23, 2009 3:31 pm 
เหออะๆๆๆ

เหรอ!!

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มิ.ย. 23, 2009 4:31 pm 
นักการเมืองพูดอะไร ขอให้ฟังหูไว้หูเถอะ จะได้ไม่ต้องเสียใจภายหลัง
ที่ดีก็มีมาก ที่แย่ก็มีเยอะ ไม่อย่างนั้นจะแย่งกันเป็นหรือ
ที่เล่นแบบมีอุดมการณ์มีใจรักประชาชนจริงๆ หาได้ยาก
แต่ที่โกยเอาโกยเอา โอ้.....เห็นมีอยู่เต็มสภาฯ
เวลากล้องทีวีจับภาพไปที่สภา เห็นคุยโทรศัพท์บ้าง
จับกลุ่มคุยกันบ้าง เดินเข้าเดินออก
ที่แย่ที่สุดคือพวกนั่งหลับผงก

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 10 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง