กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน จันทร์ ก.ย. 25, 2017 6:40 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 38 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มี.ค. 18, 2007 3:21 pm 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

นก ครับ
จบเทคนิคอุบลปี 2545 สาขาอิเล็กทรอนิกส์ -เทคนิคคอมพิวเตอร์ทวิภาคี
มาทำงานอยู่ที่มาเลเชีย เป็น Call Center Nokia คิดถึงบ้านและก็สาวอุบลด้วยครับ สาวๆบ้านเราหน้าตาสวยกว่าสาวที่นี้เยอะ
แต่คนที่มาทำงานด้วยกันก็มีหลายประเทศนะครับเช่น อินโด เวียดนาม กัมพูชา ญี่ปุ่น ออสเตเรีย ไทย มาเลเชีย
พูดกันไม่ค่อยรู้เรื่อง นอกจากพูดภาษาอังกฤษอย่างเดียวพอฟังได้แต่ไม่เก่งหรอกครับว่าจะหาเรียนอยู่ว่างๆ ถ้าใครว่างก็มาคุยกันได้นะครับทาง MSN เปิดทุกวัน ครับเพื่ออย่างมาเทียวมาเลเชีย

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้: เด็กเทคนิค
โพสต์เมื่อ: พุธ เม.ย. 11, 2007 8:48 pm 

ดีครับพี่ ผมชื่อ นุครับ ผมก็เด็กเทคนิคอุบลฯเหมือนกันคับ กำลังจะจบปี3ปีนีครับ พีไปทำงานที่ต่างประเทศคงจะคิดถึงบ้านแย่ยัง งัยก็ตังใจทำงานนะครับพี่ ถ้ามีโอกาศกลับบ้านแวะเข้ามาเล่นวท.อบ บางนะครับ

ด้วยความฮักแพง
รุ่นน้อง

:) สำบายดี 8)

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 14, 2007 10:39 pm 
จบเทคนิคอุบล อิเล็คคอม ปี40 ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ระยอง ใครอยู่ที่นี่บ้าง mail คุยกันได้ครับ
หรือโทรมาคุยได้ที่ 086-8496638 วิทย์
ตอนนี้เปิดบริษทัทำรับเหมาไฟฟ้าโรงงานอยู่ที่ระยอง

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: เทคนิค
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ส.ค. 24, 2007 8:48 pm 
KEY USER SAP
P&G WELLGGROW INDUSTRIAL ESTATE

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: คิดถึงบ้าน
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ส.ค. 26, 2007 9:54 pm 
จบเทคนิคปี 2527 ช่างเชื่อม
มาทำงานที่ขก. คิดถึงอุบลมาก

ข้างบน

หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ส.ค. 27, 2007 10:43 am 
ชื่อวุธ นะครับ ตอนนี้เรียนอยู่ปี 4 วิศวกรรมเครือ่งกล มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี เพื่อนๆน้องๆพี่ๆ คนคนไหนได้เข้าไปเล่น เทคนิคอุบลของเราจะเห็นความเปลี่ยนแปลงไปเยอะเลยนะครับ ตัวผมเองก็เข้าไปบ่อยนะครับ ไปหาอาจารย์ ช่างยนต์ ไม่เคยลืม วท. อบ.เราครับ
wuten_4@hotmail.com

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=6359
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 5:22 am 

OUN Rayong kub

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=6359
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 5:25 am 

Oun เทคนิคการผลิต 41 คับ เฮ็ดงานระยอง คิดอยากจัดงานพบปะยุคับ

แก้ไขล่าสุดโดย Ose เมื่อ จันทร์ เม.ย. 26, 2010 9:51 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ส.ค. 30, 2007 11:06 am 
ถ้าผมจำไม่ผิดก็คงจบประมาณปี 2547 ล่ะครับ สาขาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์ (ทวิภาคี) ตอนนี้เป็นบุคลากรอยู่ ม.อุบลครับ กะลังศึกษาต่อ ป. ตรีอยู่ครับ(เสาร์-อาทิตย์)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ย. 12, 2007 5:52 pm 

ผมก็ปวส.โยธา ปี 46 ตอนนี้ทำงานทีอุบลฯ เป็นพนักงานบริษัท เพิ่งเปิดสาขาไม่นานมะก่อนอยู่แถวอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ

แก้ไขล่าสุดโดย คนกรมทาง เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 3:30 pm, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง.

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ย. 12, 2007 11:28 pm 
ผมจบ ปวช. อิเล็ค ปี43 คับ จบนะคับจบปี 43 ภาคการศึกษาปี 42 อ่ะคับ

:)

ตอนนี้ทำงานอยู่แถวๆเซ็นทรัลพระรามสามเนี่ยคับ

เกี่ยวกะ SUN server คับ

:D

ยินดีที่ได้รุ๊จักกับ พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกท่านคร๊าบ

comexfools @ hotmail . com คร๊าบ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: เราชาวเทคนิค
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 13, 2007 5:05 pm 
พอดีผมได้มีโอกาสกลับไปเยี่ยมอาจารย์ที่เทคนิคอุบล รู้สึกว่าจะเปลี่ยนแปลงไปเยอะมากมีการว่างท่อน้ำใหม่ และมีการทำที่จอดรถใหม่อีกแล้ว และไปเล่นกับเพื่อนที่สอนอยู่แผนกอิเล็กทรอนิส์ เห็นยุ่งกันทุกคนเลยกำลังทำแบบประเมินกันใหญ่เลย แผนกอิเล็กทรอนิกส์ เราก็ไดตึกใหม่แล้วเด็กก็มีที่ให้เรียนแล้ว

อย่างไรน่าจะมีงานเลี้ยงรุ่นของเทคนิคอุบลที่จบไปจะได้นำรายได้เป็นทุนการศึกษาให้นักศึกษาที่เรียนดีแต่ขาดเงินทุนนะครับ จะได้คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ สมัยเรียนที่ไม่อาจย้อนกลับไปแก้ไขได้หลายๆอย่างที่ทำผิดพลาดไป และจะได้เจอเพื่อนเก่าๆด้วย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ย. 08, 2007 1:24 pm 
อยากไห้มีWebของศิษย์เก่าเทคนิคอุบลเพื่อจะได้เป็นช่องทางในการติดต่อ
ผมจบ ปตรี วิศวะจากพระจอมเกล้าพระนครเหนือ เป็นวิศวกรเครื่องกลอยู่ที่อยุธยา อยากไห้รุนน้องที่มีโอกาศและอยากจะมาเรียนทั้ง3 พระจอมไห้มากๆ โดยตออนนี้รุ่นน้องที่จบมาจากเทคนิคอุบลมาเรียนต่อที่นี่กันหลายสิบคน www.esan.th.gs ลองเข้ามาดู

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ธ.ค. 26, 2007 4:40 pm 
:) ของที่ฝากไปจัดการให้ด้วยนะครับ รออยู่ :cry:

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 27, 2007 10:18 pm 
ทำงานที่ อ.เดชอุดมครับ รุ่นเดียวกับรองฯชาติชาย(การอาชีพแกลง) จบ ปวส ไฟฟ้า เมย ปี 28 ครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร เม.ย. 01, 2008 9:11 pm 
ปวส.ช่างยนต์ปี35 ปัจจุบัน หัวหน้าแผนก engineering บริษัทเอกชนที่ชลบุรีครับ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: คนไกลบ้าน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ค. 03, 2008 6:12 pm 
จบปี 50 ตอนนี้กำลังเรียนต่อที่มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือปริญญาตรีครุศาสตร์อุสาหกรรม คอมพิวเตอร์ศึกษารู้สึกว่ายากมาก

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: เด็กช่างยนต์ปี50
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.ค. 04, 2008 1:37 pm 

ตอนนี้เรียนอยู่ราชมงคลกรุงเทพ
วิศวกรรมเครื่องกลปี2

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.พ. 17, 2010 1:58 pm 

จบเทคนิคทำงานแล้วครับ สถาปนิก

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ก.พ. 22, 2010 1:16 pm 
จบ 2532, ทำงานโรงกลั่นน้ำมัน...ที่ จ.ระยอง.
คิดถึง เพื่อนๆ & อดีตที่ประทับใจ etc.

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ก.พ. 22, 2010 7:43 pm 
จบ ปวส.ชย.ปี 38 เป็นทหารครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ค. 15, 2010 9:22 pm 
จบ ปวส.อิเล็กทรอนิกส์ เทคนิคคอมพิวเตอร์ จบปี 2545
ปัจจุบันทำงาน เป็น พนักงานระบบคอมพิวเตอร์ ที่ ธกส.สำนักงานใหญ่
คิดฮอดบ้านหลายคือกัน

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 17, 2010 12:50 pm 
ดีคับ จบ ปวช.ช่างยนต์ เทคนิคอุบล ปี40
มาต่อ ปวส. พระจอมเกล้าพระนครเหนือ
ตอนนี้ ทำงาน อยู่ชลบุรีครับ
คิดถึง พี่น้องชาวช่างยนต์ และวทอ. ทุกคนคับ
มีพี่ๆน้องๆ คนใหนทำงานอยู่แถวๆนี้มั่ง
ติดต่อกันมั่งนะคับ ชาวศิษย์เก่า เทคนิคอุบล

myaed_aed@hotmail.com

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: Re: คิดถึงบ้าน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 10:11 am 
[quote="wat"]จบเทคนิคปี 2527 ช่างเชื่อม
มาทำงานที่ขก. คิดถึงอุบลมาก[/quote]

ผมจบช่างยนต์ เรียนห้อง 2 ครับ

ก่อพงศ์ฯ ตอนนี้ทำงานที่การรถไฟฯครับ

ตำแหน่งวิศวกรเอก ครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ต.ค. 01, 2010 9:20 pm 
จอมพลไกด์อุบล
จอมพลไกด์อุบล

:D :D :D

ปวช 42 ปวส 44

อิเล็กทรอนิกส์ ครับ

อ้อ... อ.จิระ ดอกไม้ ท่านเกษียณก่อนกําหนดปีงบประมาณ2554

ขอพักผ่อน ด้วย อายุ 52 ปี ครับ

ไฟล์แนป:
jeera.jpg [ 146.33 KiB | เปิดดู 18033 ครั้ง ]

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 38 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง