กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน อังคาร พ.ย. 25, 2014 7:17 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ม.ค. 28, 2007 12:30 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

พอดีบังเอิญเข้าไป search หาข้อมูลใน website ศูนย์ข่าวประชาสังคมอุบลราชธานี เลยเจอข่าวนี้ รายละเอียดจะอยู่ช่วงหลังของการสัมภาษณ์เพราะช่วงแรกจะเป็นเรื่องพิพิธภัณฑ์เทียนพรรษา ต้องฟังไปเรื่อยๆก่อนนะครับ ที่สำคัญคือสรุปได้ว่า ตอนนี้โครงการสวนสัตว์จ.อุบลฯมาอยู่ในความรับผิดชอบของ อบจ.อุบลฯแล้ว มีการลงมาสำรวจของทีมงานที่เกี่ยวข้องจากส่วนกลาง และสวนสัตว์อุบลราชธานีได้เกิดแน่ๆมากกว่า 90 % ซึ่งต้องรอดูการออกข่าวอีกครั้งหนึ่ง

http://www.psunews.net/demo/viewdetail.asp?id=5694

ขอขอบคุณ : ศูนย์ข่าวประชาสังคมอุบลฯ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ม.ค. 29, 2007 12:26 pm 
สวนสัตว์อุบลราชธานี มีโครงการจะสร้างตั้งแต่สมัยอดีตรมต.สุรศักดิ์ เทียมประเสริฐ ซึ่งท่าน
เป็นผู้ผลักดัน จนมีสถานที่ก่อสร้างที่ดงฟ้าห่วน นับเวลาจนถึงวันนี้ มากกว่าสิบปี ถือเป็นโคงการ
มาราธอนอันยาวนานของเมืองอุบล ถ้าเกิดขึ้นได้จริง ผมในฐานะคนอุบลรู้สึกดีใจมากครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านที่สร้างความเจริญ ให้กับเมืองอุบล

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ก.พ. 04, 2007 8:11 pm 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

รอดูอยุ่ หลายปี แล้ว :oops:

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2007 12:38 am 
ผมงงครับว่าทำไมการจะพัฒนาให้เป็นเมืองท่องเที่ยวทีทำไมต้องมีโปรเจ็คการทำลายธรรมชาติก็ไม่รู้
ไม่ว่าจะเป็นไนซาฟารีหรือสวนสัตว์เปิดที่เชีวงใหม่กรุงเทพชลบุรีโคราช
ท่านนึกสงสารสัตว์บ้างไหม๊
รู้ไหม๊ว่าสัตว์ที่อยู่สวนสัตว์แต่ก่อนมันอยู่ไหน
มันอยู่กับธรรมชาติ
แต่ถ้าอุบลบอกว่าจะทำปางช้างแล้วคงความสมดุลย์
ให้มันโดยให้มันอยู่แบบธรรมชาติผมจะไม่ว่าอะไรเพราะตอนนี้สงสารเห็นมัน
เดินตามท้องถนนน่าสงสารมาก
ล่าสุดเที่ยวไนซาฟารีเชียงใหม่มาเห็นแล้วเศร้าครับที่คนไทย
มีเงินลงทุนขนาดนั้นแทนที่จะลงทุนเรื่องคุณภาพชีวิตแต่เรากลับมามุ่งเน้นเรื่องนี้
ต่างชาติเจริญเพราะอะไรรู้ไหมครับคิดเอานะ
ผมไม่อยากให้มีสวนสัตว์ในเมืองไทยเลยครับโอเคนะครับ
ลืมบอกไปใครเคยไปสวนสัตว์ดุสิตกรุงเทพบ้างไม่ต่างอะไรกับชีวิตคนกรุงเทพเลย
เศร้าครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2007 1:00 pm 
คนขอนแก่นครับ เขียน:
ผมงงครับว่าทำไมการจะพัฒนาให้เป็นเมืองท่องเที่ยวทีทำไมต้องมีโปรเจ็คการทำลายธรรมชาติก็ไม่รู้
ไม่ว่าจะเป็นไนซาฟารีหรือสวนสัตว์เปิดที่เชีวงใหม่กรุงเทพชลบุรีโคราช
ท่านนึกสงสารสัตว์บ้างไหม๊
รู้ไหม๊ว่าสัตว์ที่อยู่สวนสัตว์แต่ก่อนมันอยู่ไหน
มันอยู่กับธรรมชาติ
แต่ถ้าอุบลบอกว่าจะทำปางช้างแล้วคงความสมดุลย์
ให้มันโดยให้มันอยู่แบบธรรมชาติผมจะไม่ว่าอะไรเพราะตอนนี้สงสารเห็นมัน
เดินตามท้องถนนน่าสงสารมาก
ล่าสุดเที่ยวไนซาฟารีเชียงใหม่มาเห็นแล้วเศร้าครับที่คนไทย
มีเงินลงทุนขนาดนั้นแทนที่จะลงทุนเรื่องคุณภาพชีวิตแต่เรากลับมามุ่งเน้นเรื่องนี้
ต่างชาติเจริญเพราะอะไรรู้ไหมครับคิดเอานะ
ผมไม่อยากให้มีสวนสัตว์ในเมืองไทยเลยครับโอเคนะครับ
ลืมบอกไปใครเคยไปสวนสัตว์ดุสิตกรุงเทพบ้างไม่ต่างอะไรกับชีวิตคนกรุงเทพเลย
เศร้าครับ

โดนใจผมมากๆครับ หนับหนุนความคิดนี้ครับใจตรงกันอยากรู้จักจังเลย :D

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2007 7:12 pm 
ขอบคุณนะครับสำหรับคำชมครับขอให้บ้านเมืองอุบลเจริญด้วยวัฒนธรรมและธรรมชาติที่สวยงามต่อไปนะครับเหมือนคนอุบลนั่นแหล่ะครับ(ลืมบอกไปภรรยาผมเป็นคนอุบลนะครับ)ผมถึงรู้ไงครับว่าอุบลงามด้วยวัฒนธรรมจริงๆครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.พ. 15, 2007 7:51 pm 
ดีใจนำแน
:D :D :D

รูปภาพ

เจริญสุขเถิดท่านผู้เกี่ยวข้อง

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ก.พ. 21, 2007 2:45 am 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล

สงสารชะนีที่ถูกขังครับ

ไฟล์แนป:
Clip_4.jpg [ 24.18 KiB | เปิดดู 5129 ครั้ง ]
ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.พ. 21, 2007 11:32 am 
คุณลิง คิดเหมือนผมเลย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ม.ค. 06, 2009 3:58 pm 
:) สวนสัตว์อุบลฯ สวยมาก เคยไปมาเเล้ว

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ม.ค. 06, 2009 8:46 pm 
แล้วที่ศรีสะเกษมีสวนสัตว์ไหม ตอนนั้นไปงานแต่งงานที่ศรีสะเกษ เห็นป้ายบอกทางเขียนว่า

สวนสัตว์ศรีสะเกษน่ะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ม.ค. 07, 2009 12:28 am 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล

สงสารสัตว์ป่าที่จะมาอยู่ในเมืองคน แต่ก็อยากให้ท่านผู้ใหญ่ลองช่วยกันหันมามองเรื่องนี้มากๆ ดูข้อดีข้อเสียให้ชัดเจน

ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง