กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน พฤหัสฯ. ก.ย. 20, 2018 10:31 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 44 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 8:25 am 
ตอนนี้ผมชอบ หมื่นทิพย์อ่ะ เพราะมีปลาให้ด้วย ชอบกินปลา
แต่เนื้อหมูแกแห้งๆอ่ะ ไม่อร่อย เลยสั่งปลา ปลาหมึก กะ สามชั้นก็พอ

ร้านตี๋เล็ก เนื้อหมูก็ OK แต่ผมว่าเจ้านี้ให้น้อยไปหน่อย กินไม่อิ่ม

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 8:59 am 
เพชรลำภูไง ตรงตลาดบิ๊กซี น้ำจิ้มอร่อย ซื้อ 2 แถม 1 ด้วย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 11:19 am 
ร้านน้องเพชร...หน้าม.อุบล ซิครับ...คนเยอะ..สาว ๆ ตรึม..ชุดนักศึกษาทั้งนั้น...พิสูจน์ได้
รับรองเด็ด ! น้ำจิ้มอร่อย..อาหารตาก็เยอะ...สนใจไปได้นะครับ..

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 12:34 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

หมูกระทะอู่ทอง ข้างรพ.สรรพสิทธิ์

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 3:04 pm 
นัดเนื้อย่างวารินครับ จากคูหาเล็ก ๆ สู่ตึก5 ล้าน

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 4:24 pm 
ถ้าเนื้อเกาหลีต้องที่อ.ชุมแพคับดังมาก่อนที่จะดังในตัวเมืองขอนแก่น เคยไปกินทีนึงรสชาติไม่เหมือนที่อื่นจิงๆ อร่อยดีคับส่วนเจ้าแห่งเนื้อเกาหลีต้องขอนแก่นคับดังขนาดตอน คุณพลอยไพริณ เจนเซ่น
มายังต้องถามหา

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 9:16 pm 
ขอชื่อร้านครับที่ขอนแก่น

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 9:47 pm 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

อือ เขียน:
ถ้าเนื้อเกาหลีต้องที่อ.ชุมแพคับดังมาก่อนที่จะดังในตัวเมืองขอนแก่น เคยไปกินทีนึงรสชาติไม่เหมือนที่อื่นจิงๆ อร่อยดีคับส่วนเจ้าแห่งเนื้อเกาหลีต้องขอนแก่นคับดังขนาดตอน คุณพลอยไพริณ เจนเซ่น
มายังต้องถามหา

เอาอีกแระ เด๋วก้อเป็นเรื่องอีกจนได้...

เขาถามถึงร้านในจังหวัดอุบลฯ ครับ ก่อนจะแสดงความเห็นอะไร รบกวนอ่านหัวข้อกระทู้สักนิดนะครับ

แต่ก้อขอขอบคุณที่มาแนะนำครับ :D

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 10:07 pm 
ที่ผมไปใช้บริการมา อร่อยแทบทุกร้านที่อุบล

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 10:09 pm 
หมื่นทิพย์ครับ จ้าวตำหรับจริง ๆ ในอุบล (ทำก่อนใครในอุบล)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ส.ค. 08, 2006 10:13 pm 
โสรัตน์เนื้อย่าง ที่วารินครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 09, 2006 12:02 am 
อาอี๋ เนื้อ เกาหลู

อา.....หย่อย....

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 09, 2006 8:42 am 
อาอี๋เนี่ยเหรอครับ

อร่อยตรงไหนหว่า เหอะๆ พวกผมโหวตกันว่าห่วยสุด

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 09, 2006 2:08 pm 
มีหลายเจ้าจิงๆ - - แต่เห็นเด๋วนี้ บุฟเฟต์เริ่มมีกันละล่ะ ในแต่ละร้าน แต่เรากินไม่คุ้มอ่ะ
ชอบกินเป็นกับแกล้มเฉยๆ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 09, 2006 3:23 pm 
มีเจ้าไหนที่ ใส่ผงชูรสน้อยๆมั้ยคับ
หรือแบบไม่ใส่เลยก็ยิ่งดี
ถ้ามีบอกด้วยเน้อ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ส.ค. 28, 2006 8:08 am 
เอื้ออ...แต่ละคนบอก คนละเจ้าทั้งนั้นเลย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ส.ค. 28, 2006 8:56 pm 
เคยทานมาเกือบทุกร้านแล้วค่ะ แต่ก่อนทานที่ร้านอ๊อดแถวบิ๊กซี 2-3 ครั้ง/สัปดาห์ แต่หลังๆเริ่มไม่อร่อยเน้นดนตรีและเครื่องดื่มประเภทมึนเมามากไปหน่อย สำหรับการไปทานแบบครอบครัวของดิฉันเน้นความอร่อย พื้นที่ไม่ต้องหรูหรา ราคาไม่แพงมากนัก และที่สำคัญคือ"ความอร่อย"สำหรับตอนนี้ดิฉันเลือกทานที่ร้าน"หนึ่งอุบลเนื้อย่างเกาหลี"อยู่เยื้องๆบ้านตะเกียงค่ะ น้ำจิ้มอร่อยทั้งน้ำจิ้มเผ็ดและน้ำจิ้มหวาน แต่ก่อนเกือบ 10 เดือนที่ผ่านมาเราเลือกที่ร้านอ๊อดที่บอกได้ว่าอร่อยที่สุดในอุบลฯแต่ตอนนี้เราเลือกที่ "หนึ่งอุบลเนื้อย่างเกาหลี" ค่ะ ขอแนะนำและการันตี

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ค. 17, 2008 1:15 am 
ร้านโสรัตน์หมูกระทะที่วารินซิค่ะ

อร่อยมากๆ ราคาถูกด้วย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ค. 17, 2008 3:06 pm 
ใหม่สด เนื้อย่างเกาหลี

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ พ.ค. 18, 2008 1:20 am 
ร้านที่อยู่ในซอยโรงเรียนลือคำหารเข้าไปลึกมากแต่รสชาติเยี่ยมรับประกัน มีทั้งเนื้อวัวและเนื้อหมู หั่นเป็ฯชิ้นพอคำโรยด้วยชีสบดระเอียด หอมกรุ่น แถมมีปีกปลาหมึกที่หอมชวนรับประทานถึงแม้จะต้องขับรถไปไกลแต่ก็คุ้มกับความอร่อยนะคะ ของเค้าดีจริง :)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ธ.ค. 09, 2009 12:49 pm 
เย็สเนื้อย่างครือ ถูกอร่อย 150 ส่งอย่างเดียวแถวอ.99 ซอยมอเตอร์ไป
:o

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ธ.ค. 09, 2009 8:02 pm 
ร้านแป๊ะ มีบุฟเฟ่ต์ด้วยนะ ใกล้ตลาดโต้รุ่งแม่กิมเตียง ตรงที่ร้านนัดเคยขายแล้ว เซ้ง อะ ตรงข้าม ถัดมาซักนิดหนะอ่ะ :o :o :o :) :)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 10, 2009 12:38 pm 
หมื่นทิพย์ครับ

ได้กินอยู่ที่เดียว เพราะบ้านแฟนอยู่ตรงข้ามร้านหมื่นทิพย์ครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 11, 2009 11:59 am 
จอมพลไกด์อุบล
จอมพลไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

:D :D :D

ผมชอบ บ้านก่อ (เลยการอาชีพวารินฯ) ครับ

ใกล้บ้าน ผมดี น้ำจิ้ม อร่อย ครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร พ.ค. 11, 2010 3:00 pm 
หมื่นทิพย์กะอร่อย

เพชรลำภูกะอร่อย

เราชอบ สอง ร้านเนี้ยแหละ

ถ้าเป็นบุฟเฟ่ห์ เราว่าเฟริ์สปุฟเฟ่กะอร่อยนะ

อยู่ตรงข้ามกับ อ.อะไหล่อ่า

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 44 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง