กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน พุธ ก.ย. 26, 2018 1:03 am

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 140 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5, 6  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: หอนาฬิกา
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 7:45 pm 
สมัยนั้นเป็นเด็กจิ๊กโก๋คุ้มบ้านแสนตอมาปรากฏตัวอยู่แถวคิวนอกมานาน กับคุ้มบุ่งกาแซว สวนมะม่วง บ่อนไก่ หนองศาลา ไม่ค่อยกินเนกันนัก เวลาไปดูหนังที่ โรงหนังไต้ โรงหนังคิงก์ มักจะมีเรื่องกันอยู่เรื่อย หน้าวิลัยครูตอนนั้นมีแต่พวกไอคิวเรียนพวกเราจึงไม่ค่อยไปมีเรื่องแถวนั้นบ่อยนัก บาร์วิมานทอง ซีซอ ก็เป็นรุ่นเดอะพวกเบี้ยน้อยหอยน้อยอย่างเราจึงมักจะไปเบ่งกล้ามอยู่แถววังสะหงัด ไม่ก็ป่ามะม่วง หรือแถวว่องบ้านหนองศาลา ซ่องป่าไผ่ป่าเขียบข้างวัดพลแพน ตอนหลังบาร์แคนแคนเปิด บูมมากวัยรุ่นตอนนั้นชอบจึงมีเรื่องกันแถวนั้นบ่อยๆ หน้าสิริสินจึงเป็นเพียงจุดนัดแฟนมากกว่า โรงหนังเป็นเก้าอี้ไม้มักจะมีตัวเรือดออกมาดูดกินเลือดให้รำคาญ สนามอีแร้งเป็นแหล่งวิ่งหนีภัย หากหารูปได้ศิษย์เก่าโรงเรียนสุรวิทยาคนนี้จะหามาฝากให้ได้

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 07, 2007 8:38 pm 
arkom เขียน:
สมัยนั้น หนุ่มๆที่ดูดี ต้องแข็งแรง และเป็นสุภาพบุรุษครับ.
ถ้าเป็นนักเลง จะไม่รังแกใคร ต่างจาก อันธพาล
ถ้าเป็น จิ้กโก๋ ทำหล่อโชว์หญิง คุณลุงผมจะเรียกว่า พวกขี้ยา ผมยาว(แต่บางคนก็ว่า หล่อ หรือ เท่ ในสมัยนี้)
ถ้ากลางคืน ไปหลับไม่นอน ขี่มอร์เต้อร์ไซน์ เลาะจุ้ยสาว หากินก๋วยจั๊บเหมือนเด็กทุกวันนี้...
รับรองได้เลยว่า..กลับบ้านไป ต้องโดนพ่อ ตบ กบานแยก แน่ๆเลยครับ(2ทุ่มนอนแล้วว)

ขออภัยนะครับ....ขออนุญาติเอ่ยนามท่าน....ท่านที่นั่งซ้ายมือมีหนวด คุณลุงปรีชานี่ครับ สมัยผมเรียน ป.4 อุบลวิทยาคม ป๊าพาผม กะ เจ้ใหญ่ ไปเรียนยูโดกับท่าน ตอนนั้นท่านเปิดเป็นโรงยิมสอน ชื่อ มหาชนะวงศ์ ตอนนั้นผมน่ะไม่อยากไปเลยเพราะสมัยนั้นแถวๆโรงยิมโล่งๆไม่ค่อยมีบ้านคน ถนนก็เป็นลูกรัง(ที่สำคัญสมัยนั้นไม่มีร้านขายขนมเลยครับ )ผ่านมา 20กว่าปีแล้วปัจจุบันแถวนั้นที่ผมว่าก็คือแถวๆรพ.อุบลรักษ์ไงครับ ผมยังเก็บใบประกาศเอาไว้ดูอยู่ทุกวันนี้ด้วย และร้านข้าวหน้าเป็ดที่คุณNeng(กระทู้ด้านล่าง) ว่า ร้านเมืองทองตู้เย็นครับ สมัยเป็นเด็กดูหนังที่เฉลิมวัฒน์เสร็จแล้วก็แวะทานก่อนกลับบ้านเช่นกัน เจ้ลูกสาวเจ้าของร้านก็ไปเรียนยูโดที่เดียวกันนี่แหละครับ คิดถึงโรงหนังสมัยนั้น เฉลิมวัฒนา ก็ต้องคิดถึงนาฬิกาเรือนใหญ่ที่ตั้งไว้แถวบันไดกับบ่อเลี้ยงปลาใต้บันได เนวาด้าก็นึกถึงช้างไม้ตัวใหญ่คู่หนึ่งที่ตั้งเอาไว้ก่อนเข้าโรงหนัง เฉลิมสินต้องบาจา และสินราชบุตรก็ต้องชั้นลอย กระทู้ปล่อยอายุเลยนะเนี่ย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 07, 2007 10:29 pm 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

และแล้ว เราก็ได้ทราบว่ามีสมาชิกไกด์อุบลมีผู้อาวุโสมากมาย :P
ผมเข้ามาเรียน ม.1 ยังทันได้นั่งรถเมล์ราคา 1.50 บาท
โชคดีได้นั่ง เมล์เทา-ชมภู-ขาว มีกระเป๋ารถเมล์เดินฉีกตั๋วเก็บตัง
แล้วก็พัฒนามาเป็นแบบหยอดเหรียญ
- - - - - - -
ขอรบกวนถามด้วยนะครับว่า...
น้ำพุที่เอาออกตรงหัวสะพานเอาไปไว้ไหนเหรอครับ หรือทำลายทิ้งแล้ว
คิดถึงสมัยเด็กๆ ถ้าเข้าเมืองก็ต้องผ่านวงเวียนน้ำพุ

ใครพอจะทราบรบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ
:?

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 13, 2007 9:37 pm 

:?

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 14, 2007 3:34 pm 
เกิดและโตอยู่หมูบ้าน 9 หลัง

ขอแก้ข้อมูลข้างบนนิด จากปั๊มตราหอย เป็น caltex ครับ มีลุงขี้เหล้าเป็นแอลกอฮอล์ลิซึ่มอยู่คน รู้สึกจะตายไปแล้ว และมีร้านขาหมูรสเด็ดอยู่ตรงหัวมุมซอย ไม่รู้ไปขายที่ไหนแล้ว

ย้ายไปเปิดร้านแถวดอนกลางครับ ทางที่ไปรร ศรีประทุม

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: ขอแจมด้วยคนนะ
โพสต์เมื่อ: เสาร์ ธ.ค. 22, 2007 11:46 pm 

ฟังพวกพี่เล่าเรื่องเก่าๆแล้วสนุกแบบย้อนอดีต เหมือนดูหนังประวัติศาสตร์ ดีครับดี ต่างชาติที่เค้าเจริญกันมากๆ(ผมชอบท่านมุ้ยมากๆ) ก็เพราะรู้จักศึกษาและเข้าใจถ่องแท้ในประวัติศาสตร์ ผมว่าพี่ยังไม่แก่หรอก ถ้ายังจำและเล่าได้อย่างนี้ และฝากบอกน้องๆด้วยให้กำลังใจพี่เค้าหน่อย มาขอความช่วยเหลือและขอเบอร์โทร ดันว่าล้อว่าพี่เค้าแก่ อย่างนี้มันไม่น่าช่วยเลย ยังไงเด็กรุ่นใหม่ก็หัดคิดก่อนทำนะ

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: ขอแจม
โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 25, 2007 5:50 pm 
ขอแจมหน่อยเถอะครับ ช่วงนี้ผมไม่ได้กลับอุบลเกือบปี แล้วครับ
คิดถึงบ้านจริงๆ พอเห็นคุยกันเรื่องเก่า ก็ยิ่งคิดถึงความหลัง
เรื่องโรงหนังก็ด้วยครับ ตอนที่โรงหนังนิมิตรราม่า เปิดแล้วฉายเรื่อง
ขุมทองแมคแคนน่า นั้นผมก็ไปดูด้วยเหมือนกัน แต่มีเรื่องเด็ดกว่านั้น
ประมาณ ปี24-26 จำไม่ค่อยได้ครับ ผมมาเรียนที่กรุงเทพแล้ว
ตอนนั้นหนังเรื่อง La Boome ดังมากฉายที่เนวาด้า
นางเอกก็มาโชว์ตัว(Sop hie) กำลงมั่วๆอยู่ เจอหนุ่มอุบลหน้ามล
แอบบีบแตร จนเป็นเรื่อง ฮืออา แต่ไม่รู้ใครนะ ถ้ารู้ก่อนนะ...

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ มี.ค. 22, 2008 8:24 pm 
ลุงแก่ๆคนนั้นสมัยก่อนแก่หล่อนะจะหาว่าไม่เตือนแต่ตอนนี้แก่ก็เป็นเหมือนเดิมไม่แก่มากจะเล่าให้ฟังนะตรงหอนาฬิกาจะมีโรงเรียนประถมศ อ ผมเป็นรุ่นสุดท้ายที่เรียนจบที่นั้น ป7 ตรงข้ามเป็นโรงหนังสิริสิน วิทยาลัยครูอยู่ตรงข้ามโรงหนังผมเคยดูหนังเรื่องแด็กคิวล่าที่นั้นกลัวแทบตายติดกับโรงเรียนเก่าของผมเป็นเทคนิค ตรงข้ามเป็นนารีสมัยนี้เรียนรวมกันสมัยก่อนแยกเรียนชายเรียนหญิง พอ ม ปลายค่อยเรียนด้วยกัน แต่ก่อนมีเมล์เทา เมล์ขาว วิ่งผ่านเดียวนี้ไม่มีเมล์วิ่งกลายเป็น สองแถวหมด (ถอยหลังเข้าคลอง)ตรงนารีสมัยก่อนเป็นสนามอีแร้งบ้านผมอยู่ทางเข้านารีปัจจุบันเป็นรีเจ้น ผมจากอุบลไป 26 ปี กลับมาเปลี่ยนหมดงงแทบตาย ผมจบเบ็ญ ม ศ รุ่นสุดท้าย ย่านแถวที่คุณว่าถิ่นรักของผมเอง แต่ว่าปัจจุบันโรงเรียนเก่าผมเปลี่ยนไปมากที่สุดเสียดายมาก

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ พ.ค. 14, 2008 9:53 pm 
เล็ก...ครับ เขียน:
TON เขียน:
เมื่อ 10 ปีก่อนแถว ๆ ร้านค้าหน้าหอนาฬิกา มีร้านข้าว ขาหมู อร่อยมาก สุด สุด อยู่ร้านหนึ่ง กินประจำ สมัยคุณพ่อของผมทำงานที่กองบิน ท่านก็ซื้อมาฝากคุณแม่ ประจำ ถึงสมัยผม ผมก็ชอบกินมาก เพราะเนื้อหมูอร่อยมาก ไม่แข็ง ซื้อแบบเป็นขา ๆ เลย จำได้ว่าเขาขายจนถึงรุ่นลูกเหมือนกัน วันดีคืนดี ร้านย้ายหนีไป ก็ยังหาร้านที่อร่อยถูกใจไม่ได้ คิดถึงจัง อยู่ไหนน้อ.....หรือเลิกขายแล้ว :o

...ร้านขาหมูวิไล...เดิมอยู่ตรงหัวมุมข้างปั้ม(ซอยตรงกันข้ามประตู ม.ราชภัฎฯ...มุมตึก SK. ติดหน้าถนนแจ้งสนิท)...ข้างคิวรถด้วย...ต่อมาย้ายมาเปิดร้านขายห้องแถวกลาง ๆ ถัดมาประมาณ 4-5 ห้อง...ปัจจุบันย้ายมาขายที่ บ.ดอนกลาง...ถนนคลังอาวุธ...ทางไปร.ร.ศรีปทุม...ลึกเข้าไปห่างจากถนนชยางกูร...ประมาณ 100 เมตร...อยู่ซ้ายมือ...มีจตุคามให้เช่าด้วย...

ไปกินให้หายอยาก :o

อ่านแล้วคิดถึงบ้านจังกระทู้นี้
เพราะผมบ้านอยู่ตรงหอนาฬิกา
อยู่ตรงร้านขายของที่เป็นห้องแถวหน้าวิทยาลัยครู
อย่าลืมร้านลูกชิ้นที่ ศนจ. นะครับ
เด็กเบ็ญทั้งหลาย
:D
ปล
ลุงขี้เมาแกชื่อ น้าเขียว
สมัยตอนที่เด็กๆ แม่ผมมักจะจ้างแกล้างรถมอเตอร์ไซต์ให้เป็นประจำครับ

เจ๊แว่นที่ร้านขาหมูวิไล ชื่อว่า พี่ตู่ พี่คนที่เป็นเด็กเสริฟ ชื่อว่า พี่ใหม่ ครับ
= อสช 6242
= บม 29869

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ค. 31, 2008 2:12 am 
อ๋อแบบนี้เองเหรอค่ะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ มิ.ย. 20, 2008 3:16 pm 
อ่านเจอโรงหนัง สิริสิน ก็นึกถึงความหลัง เพราะเราโตที่นั่น..ไฟไหม้โรงหนังสิริสิน ครั้งที่1 ประมาณตี5 และครั้งที่2 ประมาณ 5 โมงเย็น หรือไร นี่แหละเอ... ความจำชักเลอะๆแล้ว โรงเรียน นารีนุกูล เรียกกันว่า สนามอีแร้ง (แร้งเยอะมาก) ตรงหอนาฬิกา เป็นต้นไทรใหญ่ ให้รถวิ่งอ้อม โรงหนังเนวาด้า เป็นโรงสีไฟเก่า พ่อเราเป็นครูอยู่ในโรงเรียนประถมศอศอ เราจึงอยู่ที่นั่นจนอายุ 18 พอไปเข้าโรงเรียนนายร้อย จบออกมาก็ไม่ได้กลับอีกเลย ตะรอนๆรับใช้ชาติไปตามบทบาทและหน้าที่...ยินดีให้ข้อมูลท่านที่ต้องการรายละเอียดบริเวณนั้น ในอดีตเท่าที่จำได้ ส่วนรูปสถานที่เก่าๆ ให้ไปดูหนังเรื่องลูกแม่มูล ลูกอีสาน อะไรเหล่านั้น จะมีฉากเหล่านี้อยู่ หรือติดต่อเราก็ได้ที่ jeksupat@hotmail.com...ยินดีให้ข้อมูลทุกเรื่องที่รู้จ้า....หยาดเหงื่อเพื่อชีวิต...หยาดดลหิตเพื่อชาติ...จ้า... ปี๊บ....

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ มิ.ย. 20, 2008 3:22 pm 
พันเอก กองทัพไทย เขียน:
อ่านเจอโรงหนัง สิริสิน ก็นึกถึงความหลัง เพราะเราโตที่นั่น..ไฟไหม้โรงหนังสิริสิน ครั้งที่1 ประมาณตี5 และครั้งที่2 ประมาณ 5 โมงเย็น หรือไร นี่แหละเอ... ความจำชักเลอะๆแล้ว โรงเรียน นารีนุกูล เรียกกันว่า สนามอีแร้ง (แร้งเยอะมาก) ตรงหอนาฬิกา เป็นต้นไทรใหญ่ ให้รถวิ่งอ้อม โรงหนังเนวาด้า เป็นโรงสีไฟเก่า พ่อเราเป็นครูอยู่ในโรงเรียนประถมศอศอ เราจึงอยู่ที่นั่นจนอายุ 18 พอไปเข้าโรงเรียนนายร้อย จบออกมาก็ไม่ได้กลับอีกเลย ตะรอนๆรับใช้ชาติไปตามบทบาทและหน้าที่...ยินดีให้ข้อมูลท่านที่ต้องการรายละเอียดบริเวณนั้น ในอดีตเท่าที่จำได้ ส่วนรูปสถานที่เก่าๆ ให้ไปดูหนังเรื่องลูกแม่มูล ลูกอีสาน อะไรเหล่านั้น จะมีฉากเหล่านี้อยู่ หรือติดต่อเราก็ได้ที่ jeksupat@hotmail.com...ยินดีให้ข้อมูลทุกเรื่องที่รู้จ้า....หยาดเหงื่อเพื่อชีวิต...หยาดโลหิตเพื่อชาติ...จ้า... ปี๊บ....

ปล เราจบ ป7 รุ่นสุดท้ายของโรงเรียนประถมศอศอ จ้า....ใครเป็นลูกศิษย์ ครู บุญมี อรัญกูลน่าจะรู้จักกันนะครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 29, 2008 8:15 pm 

:o เกิดไม่ทัน เหอะๆ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ค. 30, 2008 9:38 am 
อยากดูรูปแถวนั้นไหมครับ
มีรูปของยายอะ ยายเรียนวิทยาลัยครู ตั้งแต่ตรงนั้นเป็นลวดหนามอะ
ถ้ากลับบ้านจะแสกน มาให้ดู
คงเป็นภาพที่โบราณ อีกภาพแน่ๆๆหุหุ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.พ. 20, 2009 10:54 am 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

เข้ามาอ่านข้อมูล

นับว่าเป็นท่านผู้อาวุโสทั้งนั้น

ส่วนตัวไม่ใช่คนเกิดที่อุบลฯแต่กำเนิด

เลยไม่ค่อยจะรู้เรื่องประวัติเหล่านี้

แต่ก็ได้บอร์ดของไกด์อุบลฯนี้แหละ

ช่วยเติมความรู้ต่างๆให้ไม่ต้องอายเขามากนัก

เมื่อถูกถามว่าอะไรเป็นอะไรของเมืองอุบลฯ

:wink:

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ มี.ค. 21, 2009 11:31 pm 
เมื่อก่อนตอนเด็กๆ บ้านก็อยู่หน้าราชภัฎ กินข้าวขาหมูวิไลทุกวัน พ่อจะซื้อมาให้ทาน หน้าราชภัฎเมื่อก่อนจะมีปั๊มน้ำมันที่ดูไม่ทันสมัยแต่ก็มีคนเข้าเรื่อยๆ ตรงที่เป็นห้างเอสเคปัจจุบันนี้ มีร้านขาหมูวิไล ร้านขายของชำชื่อร้านจิตติมา ร้านขายเครื่องเขียนชื่ออร้านอะไรจำไม่ได้ มีร้านตัดผมด้วย คิดถึงบรรยากาศเก่าๆ ในซอยตรงข้ามราชภัฎก็จะมีร้านสมตำอร่อยๆด้วย

สำหรับเด็กเบ็ญ จะคุ้นกับลูกชิ้นที่คุณลุงขายอยู่หน้าส ศนจ เพราะเวลาเดินมารอรถเมล์ก็จะทานรอ แบบลูกชิ้นไม้เดียว แต่ทานผักบุ้งแกซะจนหมดเลย น้ำจิ้มแกอร่อยมากๆ หลังๆมานี่ไม่ได้ทาน ขับรถผ่านไม่ได้สังเกตุไม่รูยังอยู่ป่าว

ตายแระ นี่มันกระทู้วัดอายุป่าวเนี่ยยยยยย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 31, 2009 12:08 pm 

อิอิ

พูดไปแล้วก็คิดถึงบ้านเก่าเราจัง

เมื่อก่อนยังไม่มีSK

วิ่งเล่นกับเพื่อนห้น้าวิทลัยครูมาตั้งแต่เด็ก

ว่่างๆก็ให้แม่พาไปเล่นใน วค

ไปว่ายน้ำที่นารี

คห.ข้างบนอะ

ร้านจิตติมาร้านย่าเราเองแหละ

อิอิ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ พ.ค. 06, 2009 11:23 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง

คุณลูกห้วยม่วง พูดมาถูกทั้งหมดครับ

ผมลูกหอนาฬิกา แต่ก่อนบ้านอยู่นด้านหน้าโรงหนังศิริสิน

ครับ

:P :P :P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ พ.ค. 06, 2009 11:25 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง

บ้านอยู่ตรงร้าน Hot Pod ปัจจุบันนี้

แต่วันนี้เป็นหนุ่มบ้านด้ามพร้า

55555555555+

:P :P :P :P :P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ค. 01, 2009 6:06 pm 
คิดว่าเรื่องราวดีๆ แบบนี้น่าจะรวบรวมให้เป็นเรื่องเป็นราว จะได้มีประวัติศาสตร์อุบลราชธานี (ในมุมมองของชาวอุบลเอง) เอาไว้อ่าน

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: อสช.1386 มาแล้ว
โพสต์เมื่อ: พุธ ก.ค. 01, 2009 10:28 pm 
ไม่ได้มาเยี่ยม กระทู้นี้ตั้งนาน อสช.1386 ตอนนี้ ย้ายไปทำงานอยู่ สนามบินสุวรรณภูมิครับ
คิดถึงอุบลทีไร ก็แว๊บมาเยี่ยมที่ Guide Ubon ครับ เมื่อใดตรวจพบหนังสือเดินทาง ของคนที่อยู่จังหวัดอุบลราชธานี ที่จะเดินทางไปต่างประเทศ จะรีบทักทายและบริการให้ ด้วยความรวดเร็วครับ เมื่อเดือนก่อนก้ได้บริการตรวจหนังสือเดินทางให้ท่านผู้ว่า อุบลครับ ดีใจที่ท่าน พูกภาษาอีสานด้วยความเป็นกันเอง

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 2:34 pm 

systemchange เขียน:
เกิดและโตอยู่หมูบ้าน 9 หลัง

ขอแก้ข้อมูลข้างบนนิด จากปั๊มตราหอย เป็น caltex ครับ มีลุงขี้เหล้าเป็นแอลกอฮอล์ลิซึ่มอยู่คน รู้สึกจะตายไปแล้ว และมีร้านขาหมูรสเด็ดอยู่ตรงหัวมุมซอย ไม่รู้ไปขายที่ไหนแล้ว

ร้านขาหมูย้ายไปอยู่ดอนกลาง ทางเข้าไปโรงเรียนศรีปทุมค่ะ

กินมาตั้งแต่เด็ก ๆ แล้ว อร่อยมากๆๆๆ

:o

แวะไปอุดหนุนช่วย ๆ กันหน่อยนะคะ

แกย้ายเข้าไปอยู่ซะไกล

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ค. 02, 2009 4:46 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

ร้าน บาจา วงเวียนน้ำพุ ปิดตัวลงแล้วครับ :oops:

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ค. 09, 2009 4:11 pm 
บักซ้าง อิสานการพิมพ์(เสี่ยวข้อย) ซอยข้ามถนน ไปถามให้ข่อยแนน.... :)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ ส.ค. 29, 2009 5:21 am 
สวัสดีครับผมภาคีย์ครับอายุ26ผมเองก็อยากทราบรายละเอียดของหอนาฬิกาเหมือนกันพอดีเกิดไม่ทันแล้วก็เป็นคนวารินที่ผมทราบมาก็มีอยู่ว่าคนในตระกูลศรีธัญรัตน์เป็นคนสร้างรวมถึงอีกหลายๆอย่างด้วยช่วยให้ความกระจ่างด้วยตอนนี้ผมขอตัวไปทำงานก่อนเดี้ยวสายแล้ววันหลังผมจะมาแจมด้วยใหม่บายอ้อลืมบอกไปผมอยู่หมู่9

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 140 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4, 5, 6  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง