กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน ศุกร์ เม.ย. 18, 2014 1:49 am

Pen Ta Hug

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 05, 2009 10:25 am 
พอดีจะซื้อps2มาเล่นค้นหาจากกระทู้เก่าๆเห็นมีแต่ด้านลบ
เมื่อวานเลยลองเข้าไปสอบถามราคาที่ร้านก็เห็นเค้าตอบคำถามดีนะครับไม่เจออาการที่แย่ๆเหมือนกระทู้เก่าๆ หรือว่าเรายังไม่ซื้อเครื่องถ้าหลังซื้อเอาไปซ่อมจะเป็นอีกอย่างหรือเปล่า เข้าไปเจอคนตัวใหญ่ๆตัดผมสกีนเฮดนะครับ ราคาก็ใกล้เคียงกทม เผื่อว่ามีปัญหาอะไรจะได้ไปใกล้ๆ
แล้วอีกร้านหนึ่งใกล้ๆกันเป็นยังไงบ้างครับพอดีได้เข้าไปถามเห็นเด็กนักเรียนเยอะนะครับ
หรือใครมีอะไรแนะนำหน่อยนะครับ

อีกนิดครับกระทู้เก่าผมทำไมหายไปละครับ :)

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้: ฟฟ
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 05, 2009 6:06 pm 
ผมไม่แน่ใจว่าราคาที่นี่ต้องรวมค่าแปลงหรือเปล่าแล้วแถมอะไรบ้าง ยังไงลองดูที่ระยะประกันและคุยรายละเอียดการรับประกันให้ดีคับ เผื่อเครื่องเรามีปัญหา(ผมกลัวโดนเครื่องย้อม หรืออาจจะถอดอะไหล่บางอันที่ดีๆออกแล้วเอาอันที่ซ่อมแล้วมาให้เรา)
ผมซื้อที่กทม (รุ่นบาง)ซื้อของศูนย์แล้วไปให้ร้านมันแปลงหัวเพื่ออ่านแผ่นผีได้เรานั่งดูกับช่างเลยว่ามันถอดอะไรออกไหม ตอนนี้ผมใช้มาปีกว่าแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยเล่นแบบซอดแจ้งตลอด
อีกอย่างร้านนี้ถ้าไม่สมัครสมาชิกเขาไม่ขายแผ่นให้ด้วยคับ ผมเลยซื้อร้านBIG Gameแทนข้างรร นั่นและคับขอให้โชคดีคับ ปล ลองถามหลายๆร้านคับ :)

ข้างบน

หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 05, 2009 8:15 pm 
เชื่อใจได้ครับร้านนี้ไม่มีย้อมแมวแน่นอน ผมเป็นลูกค้ามาหลายปีไม่เคยมีปัญหา

ราคาก็พอๆกับซื้อที่ กทม. แพงกว่านิดหน่อยก็คิดซะว่าเป็นค่าขนส่ง

ส่วนเรื่องสมาชิกถ้าคุณซื้อเครื่องร้านเจ๊ เค้าก็ให้บัตรสมาชิกฟรีทันทีอยู่แล้วครับ เค้าทำเพื่อป้องกันพวกสายตรวจ

ร้านนี้วางใจได้เค้าขายมาสิบกว่าปี ถ้าร้านนี้ไม่ดีคงอยู่คู่อุบลฯไม่ได้ถึงทุกวันนี้แน่นอน

ข้างบน

หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 05, 2009 9:01 pm 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

ไว้ใจได้ครับ...ผมซื้อร้านนี้มาตั้งแต่ เพ 1 ยัน เพ 2 ไม่เคยมีปัญหา เพื่อนซื้อ เพ สาม ก็ไม่มีปัญหา.......
...โทรมาถามได้ครับ.......อย่าเชื่อข่าวลือมากนัก....

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: อังคาร เม.ย. 20, 2010 4:31 pm 
ของันดีอยู่แต่ รับแขก ได้ห่วยแตก

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร เม.ย. 20, 2010 5:01 pm 
หาร้านในเว็บดู ผมว่าน่ะ มีให้เลือกหลายสีเลย ราคาไม่แพง ผมไปซื้อมาแล้วที่ร้านข้าง ๆ โรงเรียนอุบลวิทย์ เล่นมาได้ ปีกว่า ๆ แล้วมาดูในเว็บเสียดายที่ไปซื้ออ่ะครับ ซื้อมา 5500 จอย 1 อัน ได้แค่นี้ครับ นอกนั้นอยากได้ไรก็ซื้อเอง ผมขายไปอาทิตย์ที่แล้วเอง 2000 ครับสภาพแบบเทพ เพราะเล่นเกม PES แต่ในคอมเลยไม่จับ PS2 อีกเลย

ความคิดเห็นส่วนตัว โปรดใช้วิจารณญาณในการคิด

มีไรก็แอดมาคุยได้น่ะครับผม ( ถ้าเล่นวินนิ่งน้อมรับคำท้า ขอรับผม อิอิ )
kopjang@hotmail.com

นานา จิตตังครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ม.ค. 21, 2013 12:57 pm 
ดีครับร้านนี้ ผมอยู่สุรินทร์ยังใช้บริการร้านโซนิคเลยครับ ต้องเข้าจัยด้วยนะครับเจ๊แกเปนคนพูดแข็งๆแบบนั้นแหละ แต่ไม่มีไร ราคาสู้ได้กะกุงเทพคับ เข้าไปใช้บริการเลยครับ ร้านนี้แล่มมมมมม

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ม.ค. 23, 2013 8:18 pm 
โดยส่วนตัวชอบครับ ....... ถ้างานแกเยอะก็คงไม่มีเวลามาสุภาะเท่าไหร่ครับ แต่ถ้าเข้าใจกันก็โอเคน่ะครับ สำหรับคนอุบล ส่วนราคาก็ไม่เวอรเท่าไหร่ เสียดายเดียวนี้ไม่มีเวลาเล่นเท่าไหร่ครับ เพราะติดคอม 5555+

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ มี.ค. 23, 2013 10:33 am 
อยากได้ ps vita ที่ร้านโซนิคราคาเท่าไรครับ ดีไมครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ มี.ค. 25, 2013 5:02 pm 
ร้านก็ดีนะ บริการก็ใช่ว่าห่วยอย่างเขาว่า ผมไปซื้อพวกโมเดลกันดั้ม อยู่นั่นบ่อยๆ ไปบางทีไม่ซื้ออะไรก็ไม่เห็นเขาว่าเลย

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ เม.ย. 20, 2013 12:25 pm 
มีเบอร์โทรร้านโซนิคไหมคับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ พ.ค. 15, 2013 3:35 pm 

ร้านโซนิคเกมส์แม้จะแพงนิดหน่อยแต่ก็ได้สินค้าคุณภาพไว้ใจได้ครับ ส่วนร้านเกมส์อีกร้านที่อยู่ข้างๆโรงเรียนน่ะ พูดจาเหมือนกับว่าเราพึ่งพาเขาได้ ที่ไหนได้ไม่เลยสักนิด แรกๆอาจจะเหมือนเขาช่วยเราแก้ปัญหาได้จริงๆ แต่ที่จริงแล้วเอาของปลอมมาขายให้เรา แม้แต่ Memory Stick ของ PSP ที่ผมไปซื้อมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้วนี้ ซื้อมาเล่นได้ 5 วันก็มีปัญหาลบไฟล์เพิ่มไฟล์ไม่ได้ เปิดในคอมก็ไม่ได้ พอมาดูตรง กดปุ่มสามเหลี่ยม △ แล้วเลือก Information ซึ่งของ SONY แท้จะโชว์ว่า MagicGate : Supported แต่ของที่ซื้อมาจากอีกร้าน ที่อยู่ข้างๆโรงเรียนใกล้ๆกันนั้นมันขึ้น MagicGate : Unknown ซึ่งแปลว่ามันคือของปลอมนั่นเอง มันเจ็บใจจริงๆที่หลงไปใช้บริการร้านนี้ เสียใจอย่างมาก เหมือนโดนหักหลัง

ฉะนั้นไปซื้อที่ร้านโซนิคเกมส์อย่างเดียวเลยครับ ราคาไม่แพงมากนัก แต่ได้ของคุณภาพมาถือว่าคุ้มแล้วครับ ซื้อแล้วอุ่นใจแน่นอน

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 12 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง