กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน พฤหัสฯ. ธ.ค. 14, 2017 3:05 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 4 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: เสาร์ เม.ย. 05, 2014 1:14 am 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล

แฟนไปเติมน้ำมันที่ปั้มแถวบ้านก้านเหลือง ตรงข้ามสวนวนารมณ์เพราะน้ำมันหมด สัญญาณเตือนเลยเข้าไปเติมE20 500 บาท แฟนบอกว่าดูที่ตัวเลขในมิเตอร์ได้ราว 13 ลิตร ก็ไม่สงสัยอะไร (เพิ่งซื้อรถใหม่) ดูที่สเกลน้ำมันในรถมันเพิ่มขึ้นครึ่งขีด ก็เลยสงสัย แต่ก็ขับออกมาจากปั้มแล้วคิดว่าเดี๋ยวมันคงขึ้น แต่ขับไปเรื่อย ๆ ราว 5 กิโลสเกลน้ำมันก็ไม่ขึ้น ขับไปอีก 30 กิโลปรากฏว่าสัญญาณเตือนน้ำมันหมด ก็เลยสงสัยว่าถูกโกงแล้ว ใครเคยมีประสบการณ์กับปั้มนี้บ้าง หรือว่ารถเรามันผิดปกติกันแน่ :( :( :(

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  

โพสต์เมื่อ: จันทร์ เม.ย. 07, 2014 6:48 am 
สมาชิกเข้าขั้น สมาพันธ์ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

:D :D :D :D กลับไปเติมใหม่ครับ ถ่ายคริ๊ปมาดูด้วยครับเป็นหลักฐาน อาชญากรมักทำผิดซ้ำครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ เม.ย. 07, 2014 4:33 pm 
จะเป็นรุ่นใหญ่ ไกด์อุบล

แจ้งหน่วยชั่งตวงอุบลได้ครับ ผมเคยแจ้งไปหลายคร้งแล้วปั้มแถวบ้านผม เขาก็อธิบายให้คำแนะนำเราได้ดีครับ

ถ้าอยากทดสอบด้วยตัวเองไม่ยากครับ ไปเติมหัวเก่าอันเดิม รอบแรกบอกเติมรถ 500 พอเสร้๗ ก็ให้เติมถัง 500 ดูว่าได้กี่ลิตร แล้วเอามาวัดดูได้ตามนั้นไหม

ตอนตวงก็ถ่ายคลิปด้วย ถ้าไม่ได้ก็แจ้งหน่วยตวงเขาครับ ให้เขามาตวง หรือเอาไปให้เขาถึง สนง.เลยก็ได้ครับ

แต่้ถ้าปั้ม บอกตอนเติมรถอีกหัว พอเติมถังอีกหัว ไม่ยอมเติมหัวเดียวกันนี่ อย่ายอมครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ เม.ย. 07, 2014 7:01 pm 
รุ่นใหญ่ไกด์อุบล

โดยปกติปั้มส่วนมากจะติดกล้องวงจรปิด แต่เคสแบบนี้ไม่รู้ว่าเขาจะให้ดูได้หรือเปล่าครับ

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 4 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง