กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน พฤหัสฯ. มิ.ย. 29, 2017 7:29 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 13 โพสต์ ] 
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 31, 2011 4:53 pm 

บริษัท ส.สหธารา (ไทยแลนด์) จำกัด ขออภัยท่านเจ้าของลิขสิทธิ์ภาพ ทุกภาพ
ที่บริษัทฯ นำภาพมาใช้ทำเป็นปฏิทิน ของบริษัทฯ โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของลิขสิทธิ์
ทางบริษัทฯ รู้สึกเสียใจจากการกระทำดังกล่าว จึงขออภัยมา ณ โอกาสนี้

ในการนี้ บริษัทฯ ได้ชดใช้ค่าเสียหายแก่เจ้าของลิขสิทธิ์ ตามที่เรียกร้องมา
และทำตามเงื่อนไข โดยทำการโพสขอโทษ ตามประกาศนี้
เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดี มิให้ผู้อื่นกระทำเป็นเยี่ยงอย่างต่อไปในอนาคต

บริษัทฯ ขอขอบพระคุณท่านเจ้าของภาพที่ให้อภัยต่อความผิดพลาดของบริษัทฯ และไม่ติดใจเอาความ มา ณ โอกาสนี้ด้วย

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกัน
บริษัท ส.สหธารา (ไทยแลนด์) จำกัด

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: พุธ ส.ค. 31, 2011 5:52 pm 
จอมพลไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

ก็ดีแล้วล่ะครับ เรื่องจะได้จบลงด้วยดี
เป็นอุทาหรณ์ ให้คนอื่นด้วย

และยินดีกับเจ้าของภาพทุกท่าน
ภาพของท่านมีค่า มีความสวยงาม
ถึงกับนำไปทำปฏิทินได้

และตอนนี้ได้ค่าลิขสิทธิ์แล้ว ยินดีด้วย

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2011 9:15 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง

:D เห็น ด้วย กับ น้า เอก ครับ ผม .. :P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2011 10:08 am 

ตาเอก เขียน:
ขอขอบคุณ บริษัท ส.สหธารา (ไทยแลนด์) จำกัด ที่ปฏิบัติตามสัญญาที่ได้ให้ไว้
และรับผิดชอบต่อความผิดพลาดที่เกิดขึ้น
และขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆท่าน ที่ร่วมยืนหยัด ต่อสู้เรียกร้องในสิ่งอันชอบธรรม แล้วทำให้เรื่องนี้ จบลงด้วยดี
ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกต่อไป
โดยส่วนตัวทำใจลำบากมากในการตัดสินใจในเรื่องนี้ เพราะต้องรับภาระรอบด้าน
ผมยืนหยัดอยู่ได้ ก็เพราะมีเพื่อนๆ คอยให้กำลังใจ และตำแนะนำ
สิ่งหนึ่งที่ยึดเหนี่ยวใจผมให้หนักแน่น คือในหลวง ที่ท่านทรงรักในการถ่ายภาพ เหมือนผม และทุกๆ ท่าน
หากเราทำดี เราต้องได้ดีตอบแทน
สิ่งที่บริษัทฯ มอบมาให้ กระผมสัญญาว่า จะนำไปทำสาธารณะประโยชน์ ตามความเหมาะสมต่อไป
หลายๆท่าน อาจจะสงสัยว่า มันเกิดอะไรขึ้น
รายละเอียดนั้น กระผมขอไม่กล่าวถึง ขอเรียนเพียงสั้นๆว่า
อย่านำภาพถ่าย ที่ไม่ได้รับอนุญาต จากเจ้าของไปใช้ ไม่ว่าในทางใด
เพราะ ท่านอาจไม่รู้ว่า ภาพที่ท่าน Save ลงเครื่องของท่านนั้น มีที่มาที่ไปอย่างไร
ชื่นชมภาพนั้น จดจำในจิตใจ แล้วหยิบกล้องออกไป ถ่ายให้ได้อย่างนั้น ด้วยตัวท่านเอง
ท่านจะภูมิใจในภาพที่ท่านได้มา และถึงแม้ไม่ได้ภาพนั้นมา ผมก็เชื่อว่า ท่านต้องได้ภาพสวยๆกลับมา แน่นอน
ออกไปถ่ายภาพกันเถอะครับ.....ถ่ายให้มีความสุข
ขอบคุณครับ
ตาเอก
:D :D :D

เห็นด้วยๆ

ท่านใดสนใจภาพผม ติดต่อมาเลยครับเเจกใฟ้ฟรี
ขอโฆษณาหน่อย 55+

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 01, 2011 10:48 am 
รุ่นใหญ่ไกด์อุบล

ตาเอก เขียน:
ขอขอบคุณ บริษัท ส.สหธารา (ไทยแลนด์) จำกัด ที่ปฏิบัติตามสัญญาที่ได้ให้ไว้
และรับผิดชอบต่อความผิดพลาดที่เกิดขึ้น
และขอขอบคุณเพื่อนๆ ทุกๆท่าน ที่ร่วมยืนหยัด ต่อสู้เรียกร้องในสิ่งอันชอบธรรม แล้วทำให้เรื่องนี้ จบลงด้วยดี
ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะไม่เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกต่อไป
โดยส่วนตัวทำใจลำบากมากในการตัดสินใจในเรื่องนี้ เพราะต้องรับภาระรอบด้าน
ผมยืนหยัดอยู่ได้ ก็เพราะมีเพื่อนๆ คอยให้กำลังใจ และตำแนะนำ
สิ่งหนึ่งที่ยึดเหนี่ยวใจผมให้หนักแน่น คือในหลวง ที่ท่านทรงรักในการถ่ายภาพ เหมือนผม และทุกๆ ท่าน
หากเราทำดี เราต้องได้ดีตอบแทน
สิ่งที่บริษัทฯ มอบมาให้ กระผมสัญญาว่า จะนำไปทำสาธารณะประโยชน์ ตามความเหมาะสมต่อไป
หลายๆท่าน อาจจะสงสัยว่า มันเกิดอะไรขึ้น
รายละเอียดนั้น กระผมขอไม่กล่าวถึง ขอเรียนเพียงสั้นๆว่า
อย่านำภาพถ่าย ที่ไม่ได้รับอนุญาต จากเจ้าของไปใช้ ไม่ว่าในทางใด
เพราะ ท่านอาจไม่รู้ว่า ภาพที่ท่าน Save ลงเครื่องของท่านนั้น มีที่มาที่ไปอย่างไร
ชื่นชมภาพนั้น จดจำในจิตใจ แล้วหยิบกล้องออกไป ถ่ายให้ได้อย่างนั้น ด้วยตัวท่านเอง
ท่านจะภูมิใจในภาพที่ท่านได้มา และถึงแม้ไม่ได้ภาพนั้นมา ผมก็เชื่อว่า ท่านต้องได้ภาพสวยๆกลับมา แน่นอน
ออกไปถ่ายภาพกันเถอะครับ.....ถ่ายให้มีความสุข
ขอบคุณครับ
ตาเอก

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.ย. 02, 2011 3:40 pm 

เรียน คุณตาเอก

comment ใน pantip มีหลาย comment ที่ต้องการเห็นภาพทีละเมิดลิขสิทธิ์น่ะค่ะ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ก.ย. 08, 2011 4:04 pm 

:) :) :) :) :) :) :) :)

Ta เอกสู้ๆ

:P :P :P :P :P :P :P

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 1:45 pm 

รูปแจ่มมากสวยดี

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ค. 03, 2012 3:32 pm 

:( :)

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ค. 05, 2012 5:25 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

ผมขอเสนอดังนี้ครับ

กระดานข่าวนี้เป็นกระดานข่าวสาธารณะ มีผู้คนเข้ามาดูมากมาย ทุกเพศ ทุกวัย ส่วนมากแล้วถ้าเห็นภาพก็มีบ้างที่อยาก save เก็บไว้ดูวันหลังหรือส่งต่อให้เพื่อนๆ ดู เรื่องธรรมเนียมที่ว่าไม่ควรseve เก็บไว้ ก็คงจะพูดกันยากครับ

เอาอย่างงี้นะครับ ใครที่เอาภาพมาลงแล้วไม่อยากให้คนอื่นเอาไปผยแพร่ต่อควรมีข้อความว่า " ห้ามเอาภาพนี้ไปเผยแพร่ต่อโดยไม่ได้รับอนุญาต" หรือ ภาพนี้ขายภาพละกี่บาทก็ว่ากันไป สงสารบางคนที่เค้า save ภาพที่เห็นว่าสวยแล้วไปเผยแพร่ต่อ โดยรู้เท่าไม่ถึงกาณ์ แล้วจะโดนฟ้องเอาน่ะสิครับ

โปรดพิจารณา

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ พ.ค. 05, 2012 10:48 pm 
Administrator
Administrator

ภาพที่เป็น login ของ guideubon

ยินดีให้ใช้ ไม่ฟ้องแน่นอน :D

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ค. 07, 2012 6:45 pm 
จะเป็นรุ่นใหญ่ ไกด์อุบล

guideubon เขียน:
ภาพที่เป็น login ของ guideubon

ยินดีให้ใช้ ไม่ฟ้องแน่นอน :D

ยังไงครับ ไม่เข้าใจ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 07, 2012 12:31 pm 

ขอบคุณสำหรับการโพสต์ดี ...

ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 13 โพสต์ ] 

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง