กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน ศุกร์ ต.ค. 20, 2017 12:13 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 79 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พุธ มิ.ย. 25, 2008 3:17 pm 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

กศ.อศ.วท.บ.4.10 ค๊าบพี่น้อง คอมพิวเตอร์ รุ่นที่ 1 จบปี 2544 ชื่อแม็คกี้ ตอนนี้ทำงานที่ กัวลาลัมเปอร์ มาเลเซียจ๊า ทักทายกันได้ทุกคนเลยนะครับ

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้:
โพสต์เมื่อ: อังคาร ก.ค. 22, 2008 6:53 pm 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

ทำงานที โลตัสค่ะประนอม จำปาดะ

ไฟล์แนป:
nom.jpg [ 8.09 KiB | เปิดดู 12776 ครั้ง ]
ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: เดกราชพัดพระนคร
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ก.ค. 28, 2008 8:24 pm 

หางานอุบลยากชะมัด ผมอยู่กรุงเทพลาออกมาเลยนึกว่าจามีงานแถวนี้ อยู่กทม มา ตั้งแต่ม .4 เซ็งมาก กินเหล้าทุกวัน เงินเดือนสตาร์ท น้อยจังอ่ะ รบกวนใครรู้จัก ร้านกราฟฟิกที่รับสมัครมั่ง ไม่ค่อยรู้จักอุบลเท่าไหร่เพราะไปตั้งแต่ปี 43 แหนะ

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: เด็กอุบล
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ส.ค. 11, 2008 5:56 pm 
ตอนนี้ทำงานอยู่คาซูก้า กทม.

เวปไซต์ส่วนตัว เชิญแวะมาเยี่ยมเยียนได้

www.giffarineforus.com

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 30, 2008 5:27 pm 
ผม กบ กศ. อศ .อวท 2.2 เอกคอมพิวเตอร์ จบปีการศึกษา 2545 -2546

ใครจำหัวหน้าห้องคนนี้ได้บ้าง ตอนนี้อยู่เกาหลีใต้ wip_km@hotmail.com

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ ธ.ค. 31, 2008 9:19 am 
กศ.อศ.บธบ.4.11(จบปี43) ตอนนี้ทำงานอยู่ที่ศรีสะเกษ...........เพื่อนๆ ห้องเดี่ยวกันหรือห้อง 4.10 พูดคุยกันได้นะครับ JOMCOME@THAIMAIL.COM
:D :D :D :D :D

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 10, 2009 12:12 pm 

จบปี 2545 บธบ จามรุ่นมะได้แระอ่า ทำงานที่ระยอง บัญชี-การเงินตอนเฮียนกะปึ๊กๆๆๆๆๆๆกะยังว่าเฮ็ดงานละ บ่ได้มักเลย กลุ้มแต่กะเฮ็ดมาได้ 7 ปีแระละค่ะ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 10, 2009 3:55 pm 
[b]เด็กที่ลพบุรี หากเป็นนิเทศจะเรีนรต่อ สื่อสารมวลชน ธรรมศาสตร์ กัน[/b]

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ มี.ค. 11, 2009 7:52 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง

:D

แก้ไขล่าสุดโดย laos_ubon เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 26, 2009 6:54 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ มี.ค. 11, 2009 8:51 pm 
:D :D ไม่ได้เข้ามาซะนาน วันนี้มีโอกาส เลยแวะมาทักทายพี่น้องชาวอุบลซะหน่อย""ตอนนี้กลับจากกรุงเทพ มาทำงานที่อุบลแล้วค่ะ :) :)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ มี.ค. 11, 2009 9:00 pm 
[quote="Anonymous"]:D :D ไม่ได้เข้ามาซะนาน วันนี้มีโอกาส เลยแวะมาทักทายพี่น้องชาวอุบลซะหน่อย""ตอนนี้กลับจากกรุงเทพ มาทำงานที่อุบลแล้วค่ะ :) :)[/qu

ote] ลืมล็อคอินค่ะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 24, 2009 5:07 pm 

จบเทคโนโลยีอิเล็คทรอนิกส์ ปี42 อ่ะครับทำงานอยู่กรุงเทพแถวลาดกระบังเลยเรียนต่อโทซะเลย อิอิ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ เม.ย. 20, 2009 2:35 am 
รับแต่งหน้า
งานรับปริญญา วันเกิด งานกลางคืน หรืองานพิเศษต่างๆค่ะ

โดยเน้นการแต่งแบบหน้าใส สว่างๆวาวๆ พอตกบ่ายหน้าไม่หมอง แต่กลับ เนียนวาวใส เหมือนดาราเกาหลี เพราะใช้เครื่องสำอาง เกาหลีทั้งหมดค่ะ Etude, skin food, Lotree.

เน้นลบจุดด้อยของใบหน้า เสริมจุดเด่น เหมาะกับงาน อายุ สถานที่

มีคอส สปาหน้า เพื่อเตรียมปรับสภาพความสว่างใสของผิวก่อนแต่งหน้าด้วยนะค่ะ

ราคานักศึกษาค่ะ

ติดต่อได้ที่ im_rich_angel@hotmail.com ค่ะ

ส่งรายละเอียดข้อมูลติดต่อกลับ ชื่อ เบอร์โทร และคำถามต่างๆ หรือจุดเด่น จุดด้อย บนใบหน้าที่อยากแก้ไข สีผิว โทนการแต่งที่ต้องการ ตามอีเมลล์นี้นะคะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ เม.ย. 20, 2009 7:46 am 
:D หวัดดดีเราจบวิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อมรุ่น3
(จำมะได้ว่าปีไหน)ขอแจมด้วยคนจ้า :P :lol:
เข้ามาอ่านแล้วก็คิดถึง
ถ้าใครว่าหรืออยากทักทายก็ i-i---@hotmail.com
:)

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 8:19 pm 
:D เรียนกศ.อศ. บริหารทรัทย์ รุ่นแรก ปี40 สวัสดีน้องๆ คิดถึง อาจารย์ บุญยืนมากๆๆๆๆ

ข้างบน

หัวข้อกระทู้: ////
โพสต์เมื่อ: เสาร์ มิ.ย. 06, 2009 11:53 pm 

ภาษาอังกฤษธุรกิจ ศศ.บ.4.7 รหัส 42 จบปี 46 ทำงานที่น้ำยืนจ้า รอๆๆๆๆๆเป็นคุณครู อยากกลับไปเป็นคุณครูอีก เพราะตอนนี้เลี้ยงเด็กๆที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กจนความรู้จะหายหมดแล้ว เพราะวันๆได้แค่ร้องเพลง วาดภาพ ทำงานเป็นแม่บ้าน 555555

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: ผ่านมา
โพสต์เมื่อ: พุธ มิ.ย. 10, 2009 10:24 am 

อยู่ที่ บ.ยิ่งเจริญปาร์ค หน้าราดพัดนั่นแหล่ะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ก.ย. 11, 2009 9:07 am 

กศ.อศ.วท.บ.4.1 แจมด้วยครับ อยู่ชลบุรีครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 4:59 pm 

ดีจ้า เราจบเอกอังกฤษธุรกิจ ปี 45 คิดถึงเพื่อนๆพี่ๆอาจารย์ทุกๆคนเลย จบได้ว่าห้องเรียนเอกอังกฤษกับภาษาไทยจะอยู่ใกล้ๆกัน พักเที่ยงชอบนั่งหลังตึก ม้านั่งเยอะๆ ลมเย็นๆ เม้าท์กันจนลืมไปเรียน อิๆ.. คิดถึงส้มตำแซบๆ ข้ามมันไก่ น้ำส้ม ชาเย็น เยอแยะไปหมด อาจารย์ชอบเดินผ่านแล้วมองมาที่สาวๆ กำลังทาแป้ง แต่งหน้า ฮ่าๆๆ..ให้ตายสิ คิดถึงมากๆ ขอบคุณมากค่ะ ที่ทำให้มีอนาคตที่ดี ไม่ลืมๆสัญญาแน่นอนค่ะ ส่วนน้องๆตั้งใจเรียนนะค่ะ เอกอังกฤษค่ะ อะไรที่อาจารย์สอนทั้งหมด เก็บมานะค่ะ เอามาใช้ได้หมดค่ะ ...
เราจบราชภัฏฯ ไม่อายแน่นอนเด้อค่ะ
:D

ข้างบน
 หัวข้อกระทู้: Re: ////
โพสต์เมื่อ: เสาร์ ม.ค. 02, 2010 9:08 am 
[quote="SiNgLe MoM"]ภาษาอังกฤษธุรกิจ ศศ.บ.4.7 รหัส 42 จบปี 46 ทำงานที่น้ำยืนจ้า รอๆๆๆๆๆเป็นคุณครู อยากกลับไปเป็นคุณครูอีก เพราะตอนนี้เลี้ยงเด็กๆที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กจนความรู้จะหายหมดแล้ว เพราะวันๆได้แค่ร้องเพลง วาดภาพ ทำงานเป็นแม่บ้าน 555555[/quote]

เธอชื่ออะไรเหรอ เราเองก็จบ ภาษาอังกฤษ ศศ.บ.4.6 รหัส 42 จบปี 46 ตอนนี้ทำงานอยู่เมืองซิ่งเต่า ประเทศจีน จำเราได้มั้ย เราเสกนะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ม.ค. 24, 2010 12:49 am 
ขายลาบเด้อค่ะเด้อ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ก.พ. 22, 2010 7:35 pm 
จบราชพัด ไปสมัครโรงงานในเขตมาบตาพุด เขาหัวเราะเยาะบอกว่า เขาไม่รับเด็กจบราชภัฏจ้า

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 02, 2010 5:03 pm 
บริหารทรัพย์2ปีหลัง47_48ขอเสียงหน่อย :D :D รายงานตัวด้วยเราเอ๋นะ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พุธ มี.ค. 03, 2010 11:11 am 

จบ บริหารทรัพย์ ปี 48

ปัจจุบัน ทำที่สหกรณ์ออมทรัพย์ข้าราชการสังกัดกระทรวงศึกษาธิการอุบลราชธานี จำกัด
ก่อนหน้า BENZ VTC MOTOR อุบล
ก่อนหน้า ทำที่บริษัท เสริมสุข จำกัดมหาชน
ก่อนหน้า ทำที่ศูนย์มะเร็งจังหวัดอุบลาชธานี
ก่อนหน้าทำที่ บริษัท TD กรุ๊ป จำกัด

ชีวิตที่ไม่เคยหยุดนิ่ง เพื่อหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับชีวิต ไม่มีใครช่วยเราได้ ถ้าเราไม่ช่วยตัวเอง

กำลังต่อโท ที่มหาลัยราชภัฏอุบล ครับ

:)

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พุธ มี.ค. 03, 2010 11:44 am 
จบการตลาด กศ.อ. :D บธ.บ.4.11 ปี 48 ตอนนี้ทำงานที่อุบลฯ ก็สบายดีในชีวิต
คิดถึงเพื่อนๆทุกคนนะ

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 79 โพสต์ ]  ไปที่หน้า ย้อนกลับ  1, 2, 3, 4  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง