กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน พุธ ก.ย. 26, 2018 1:03 am

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 42 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 4:35 am 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล
ภาพประจำตัวสมาชิก

รถมอเตอร์ไซด์ KSR สีเขียวหายไปจากบ้านวันที่ 6 ธันวาคมที่ผ่านมา

แก๊งค์โจรขโมยรถมอเตอร์ไซด์ KSR อุบล
ใครทราบแจ้งเบาะแส รถกระบะ DMAX ดังกล่าวตามรูป
รถ DMAX Spacecab ทะเบียน บธ-8xxx อุบลราชธานี แต่งเครื่องเสียง เปิดเพลง เสียงดัง สดุดหู น่ารำคาญ
สีบรอนท์ เทาโหลดเตี้ย แม๊กซ์ 18 นิ้ว 6 ก้านเงา
ติดสติ๊กเกอร์คาดข้างตัวรถลายวัดรอบ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=l7Eb0LS_IkI[/youtube]

ผู้ใดแจ้งเบาะแสสามารถนำจับได้มีรางวัล โทร. 081-3937700 หรือ 081-6602299 ครูต่าย

ไฟล์แนป:
คำอธิบาย: รูปรถกระบะDMAXที่มาขโมยรถมอเตอร์ไซด์ KSR
j1.jpg [ 46.29 KiB | เปิดดู 9947 ครั้ง ]

แก้ไขล่าสุดโดย Kru-Tai เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 16, 2010 1:14 pm, แก้ไขแล้ว 2 ครั้ง.
ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 8:55 am 

ข้อมูลล่าสุด ได้ข้อความที่ติด sticker ข้างรถ ตามรูป

ท่านใดพบเห็นหรือจดจำทะเบียนรถได้ กรุณาแจ้ง สภ.เมืองอุบล หรือโทร 191

ได้ทันทีค่ะ เพราะแจ้งความไว้แล้ว

ขอบคุณมากค่ะ

ครูต่าย _/\_ _/\_ _/\_

แก้ไขล่าสุดโดย Kru-Tai เมื่อ อังคาร ธ.ค. 14, 2010 6:25 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 11:37 am 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

โจรวัยรุ่น...มันรู้ว่ามีกล้องวงจรปิดยังกล้า....บ้านผมมีรั่วลวดหนามมันยังข้ามมาขโมยเอาถังแก๊สไป2ถัง มีภาพรถขนาดนี้ผมว่า ตำรวจน่าจะตามเจอง่าย ขอให้ได้รถคืนไวๆนะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 11:47 am 
ไกด์อุบล คนกันเอง

อยากมีอยากได้ เอาง่ายๆขโมยเอา บาปกรรมมีจริง ทุกวันนี้ กรรมติดจรวดไม่ช้าก็เร็วครับ ขอให้ได้คืนเร็วๆนะครับภาพซะขนาดนี้

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 1:53 pm 
ขอให้เจอเร็วนะครับ โดยเฉพาะตัวโจรขโมยเอามันทั้งแก๊งค์เลยหนักๆ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 2:19 pm 

ข่าวมาว่า เป็นกลุ่มที่มีอิทธิพลใหญ่ของเมืองอุบลฯ ยังไงเอาใจช่วยเจ้าหน้าที่ตำรวจจับคนทำผิดให้ได้นะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. ธ.ค. 09, 2010 6:28 pm 

กำลังขอพ่อซื้อ KSR พอดีเลยครับเห็นแบบนี้แล้วน่ากลัวมาก ๆ

ขนากจอดไว้หน้าบ้านแท้ ๆ ยังหาย คันหนึ่งราคาเฉี่ยด ๆ 6 หมื่น

ยิ้งรุ่นใหม่ยิ่ง 6 หมื่นกว่า ๆ ยังไงขอให้ได้รถคืนเร็ว ๆ ครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 10, 2010 12:08 am 

ขอบคุณทุกๆกำลังใจค่ะ คิดอีกแง่เราคงหมดเวรหมดกรรมกับไอ้พวกนี้แล้ว แต่ตอนนี้อยากเจอหน้ามันหน่อยอยากรู้ว่าหน้าตามันเป็นยังไง ทำอาชีพอะไร คิดงัยมาเป็นโจร ล่าสุดเพิ่งได้ภาพแกงค์นี้อีกค่ะมาสำรวจก่อนวันจริง

ไฟล์แนป:
n1.jpg [ 41.58 KiB | เปิดดู 9377 ครั้ง ]

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 10, 2010 6:57 am 
ยกไปแบบง่ายเลยหลอครับ เลวกันจิงๆ ขนาดมีก้องแล้วนะครับ

ผมกำลังขอพ่อซื้ออยู่เหมือนกัน เห็นแบบนี้กลัวไปเลย น่าจะใช้โซ่ล็อกกันหน่อยนะครับ

เพระรถเราไม่ใช่ถูกๆ ขอให้ได้รถคืนนะครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 10, 2010 11:49 am 

ขอให้ตำรวจจับคนร้ายได้นะค่ะ น่าเห็นใจค่ะขนาดที่ร้านแค่โน๊ตบุ๊ค หายยังเศร้าเลย ที่ร้านยิ่งกลางวันแสก ๆ ค่ะ เดินเข้ามาถอดปลั๊กแล้วหยิบขึ้นมอเตอร์ไซด์หายไปเลยค่ะ ส่วนตำรวจก็จับไม่ได้ตามระเบียบค่ะ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 10, 2010 12:20 pm 

สีบรอนซ์ เทา โหลดเตี้ย แม๊กซ์ 17-18 นิ้ว 6 ก้าน ดำหน้าเงา
ติดสติ๊กเกอร์คาดข้างตัวรถลายวัดรอบ(อาจจะแกะออกแล้วก็ได้ ครับ) ติด สเกริทซ์ รอบคัน

กระบะคันที่ มายกรถไป ตอนนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจและสายสืบ กำลังตามล่า หาตัวครับ ฝากเป็นหูเป็นตาด้วยครับ

ทะเบียน บธ-8 XXX อุบลราชธานี จำได้เฉพาะเลข 8 ค่ะ

ไฟล์แนป:
คำอธิบาย: สีบรอนซ์ เทา โหลดเตี้ย แม๊กซ์ 17-18 นิ้ว 6 ก้าน ดำหน้าเงา
ติดสติ๊กเกอร์คาดข้างตัวรถลายวัดรอบ(อาจจะแกะออกแล้วก็ได้ ครับ) ติด สเกริทซ์ รอบคัน

กระบะคันที่ มายกรถไป ตอนนี้ เจ้าหน้าที่ตำรวจและสายสืบ กำลังตามล่า หาตัวครับ ฝากเป็นหูเป็นตาด้วยครับ

ทะเบียน บธ-8 XXX อุบลราชธานี จำได้เฉพาะเลข 8 ค่ะ

pic1.jpg [ 43.93 KiB | เปิดดู 9377 ครั้ง ]

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ ธ.ค. 10, 2010 11:11 pm 
ตำรวจไทย ฝันไปเถอะ

ผมบอกได้เลยว่า ถ้าไม่จ่ายเงิน ไม่มีทางที่ตำรวจจะตามจับให้

โดนมาแล้วครับ ถามเลยว่า "คุณจะจ่ายเท่าไหร่"

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ ธ.ค. 11, 2010 12:12 pm 

บุคคลทั่วไป เขียน:
ตำรวจไทย ฝันไปเถอะ

ผมบอกได้เลยว่า ถ้าไม่จ่ายเงิน ไม่มีทางที่ตำรวจจะตามจับให้

โดนมาแล้วครับ ถามเลยว่า "คุณจะจ่ายเท่าไหร่"

นับตั้งแต่วันที่แจ้งความ จนท.ตำรวจ สภ.เมืองอุบล
ให้ความสนใจและติดตามคดี ดีมากค่ะ
ไม่ว่าจะเป็น ฝ่าย สืบสวน ฝ่ายป้องกันและปราบปราม

ไม่ว่าจะเป็นท่านสารวัตรอัครพงษ์ สารวัตรเบ๊บ (สารวัตรสุระชาติ)

สารวัตรอำนาจ เหล็กดี เจ้าของคดี

ครูต่ายหวังว่าจะได้ตัวคนผิดมาดำเนินคดี ในเร็ววัน

เป็นกำลังใจให้ท่าน เจ้าหน้าที่ตำรวจด้วยน๊ะค่ะ

:) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดย Kru-Tai เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 26, 2010 1:59 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ ธ.ค. 11, 2010 2:39 pm 
ใบขับขี่ยังไล่ตามจับกันได้ นี่คดีอาญามีหลักฐานชัดๆคุณตำหนวดต้องทำได้ แล้วอย่าลืมเอามาบอกด้วยว่ามันคือใคร

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ ธ.ค. 12, 2010 6:30 am 

รถยนต์ุ้คุ้นตานะครับเหมือนเคยเห็นแต่นึกไม่ออก...ขอให้ได้รถคืนเร็วๆนะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 4:56 am 

ลักทรัพย์ โทษมันเบาไปครับ
แถมพวกนี้ ถ้าจะทำผมว่า แค่ทะเบียนปลอนนี่ก็ไม่เกินความสามารถ

ที่สำคัญปัจจุบัน ตำรวจ ทำงานยากครับ
จะจับมาเค้น มาสอบ กวาดไปก่อนแบบสมัยโบราณนั้นยากมาก
ทุกวันนี้มีแต่จะโดนฟ้องกลับ แล้วก็ร้องเรียนสือบ้าง ผู้ใหญ่บ้าง
แล้ว "ผู้ใหญ่" บางทีก็เต้นไปตามสื่อครับ...

ถ้าให้ตำรวจสอบสวนว่า
"น้องครับ รับเถอะนะครับ ว่าน้องขโมยรถพี่ต่ายเค้าไปอะ"

ใครคนไหนว่า...มานจะสารภาพอะ...

ผมเคยเห็นตำรวจ สอบสวน ผู้ต้องหา สมัยก่อน...
อืม....มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย นะครับ
คือถ้าเป็น คนร้ายจริง ก็คงต้อง "สารภาพ"
แต่ถ้าเป็น "แพะ"นี่ก็...น่าสงสาร....

ต้องแก้ไขระบบการสอบสวนของไทยให้ รัดกุม และ
ถ่วงดุลกันดีๆครับผมว่า...นะ

ปล.ไม่ใช่ตำหนวดนะครับ แต่พอจะเข้าใจตำหนวด (ที่ดี)อยู่โข

เป็นกำลังใจให้ได้รถคืนไว ไว นะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 8:27 am 

รู้แท้ๆว่ามีกล้องยังกล้าต่อไปกล้องคงไม่มีประโยชน์สงสัยต้องเอาเงินติดกล้องมาสร้างกำแพงสูงซัก5เมตรของบ้านแต่ล่ะหลัง ทำไปได้ปิดหน้าปิดตาอย่างกะรู้มุมกล้อง สงสัยแอบทำมากจากหนังเพราะการศึกษาคงไม่ค่อยจะมี ล่าสุดในข่าวที่ ตร.จับได้ที่อยุธยามีเงินสด8ล้าน บ้าน+รถมอไซค์ ผมทำงานถึง60ปียังไม่มีเท่าพวกนี้ทำ 6 ปีเลยค๊าปป พี่น้อง

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 1:39 pm 

ตามที่ดูจาก วงจรปิดเห็นรุปรถ ที่ขโมย ksr เป็นรถ อีผูผุ ดีแม๊กซ์ โหลดเตี้ย มีสติ๊กติดข้างรถ จำทะเบียน บธ-8..... ได้ สืบไม่อยากหรอกครับ ตำหนวดอุบล รองไปไล่ทะเบียน รถ อีผูผุ บธ-8...ที่ขนส่งก้อได้นี้ครับ หรือไปเชีคประวัติที่ บ..ตังปักดูก้อได้นี้ครับ ทำงานหน่อยสิครับ ตำหนวดอุบล

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 2:24 pm 
แนะนำให้ร้องกับ สื่อ พวกนักข่าวไม่ก็ส่งคลิปไปที่รายการต่างๆ รับรองไม่เกินอาทิตย์ได้คืนแน่นอน

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 6:15 pm 

รายงานความคืบหน้าหน่อยครับ...เพื่อนๆทุกคนเป็นกำลังใจให้ครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 9:42 pm 

ตอนนี้ต่ายเองก็ออกตามอีกทางเพื่อช่วยตำรวจเหมือนกันค่ะ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ ธ.ค. 13, 2010 10:27 pm 
มีรางวัลนำจับสักหมื่น รับรองไม่เกิน 3 วันครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 14, 2010 12:06 am 
ทะเบียน บธ8 อะไรสักอย่างเปล่าครับวันนี้ เห็นขับผ่านหน้าพระศรีตอน 3 ทุ่ม รถยังติดสติกเกอร์เหมือเดิมครับ
ไม่ทราบว่าจับได้ยังครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 14, 2010 6:28 am 

cherryman เขียน:
ทะเบียน บธ8 อะไรสักอย่างเปล่าครับวันนี้ เห็นขับผ่านหน้าพระศรีตอน 3 ทุ่ม รถยังติดสติกเกอร์เหมือเดิมครับ
ไม่ทราบว่าจับได้ยังครับ

ตอนนี้พยานที่เห็นเหตุการณ์ กำลังประติดประต่อข้อมูล

ต้องการแค่ทะเบียน อีก 3 ตัว เท่านั้น ค่ะ

บท-8_ _ _

อุบลราชธานี

รบกวนช่วยๆกันด้วยน๊ะค๊ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร ธ.ค. 14, 2010 9:10 am 

ผมว่าตอนนี้โจรคงรู้ตัวแล้วครับสื่อเล็กๆแต่ใหญ่ในอุบลขนาดนี้มันรู้ตัวแล้วแน่ๆ ส่งไปเรื่องจริงผ่านจอเลยครับกดดันอย่างหนักกล้าหารขนาดนี้ปล่อยไปคงทำได้มากกว่านี้แน่ๆคับ ช่วงเรื่องจริงเตือนภัยครับ
http://www.thairealtv.com/main/

ข้างบน
แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 42 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง