กระดานข่าวชาวอุบล

ไกด์อุบล : พาเที่ยวเมืองอุบล อย่างคนอุบลเที่ยว
วันเวลาปัจจุบัน ศุกร์ ธ.ค. 15, 2017 10:57 pm

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง

โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 40 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป
เจ้าของ ข้อความ
 หัวข้อกระทู้: อยากมีปืน
โพสต์เมื่อ: อังคาร มี.ค. 30, 2010 2:27 pm 
อยากมีปืนมือสองเอาไว้ป้องกันชึวิตและทรัพย์สิน เช่น
ปืนออโต้ 9 มม. ยี่ห้อซีแซด75 คอมแพค
หากมีทะเบียน(พร้อมโอน) จะรับไว้พิจารณา

ข้างบน

ตอบกลับพร้อมอ้างอิง  
 หัวข้อกระทู้: Re: อยากมีปืน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 11:11 am 

อันตรายนะ อย่าไปเล่นกับมัน ศึกษาให้ดีๆนะข้อกฎหมายเกี่ยวกับอาวุธปืนจะเสียใจภายหลังนาสหาย 8) 8) 8)

ข้างบน
 ข้อมูลส่วนตัว  
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 22, 2010 7:23 pm 
มีใบ ป.2 ป.4 ก่อน แล้วหาเงินมา สามหรือสี่หมื่น ยี่ห้อกะขนาดแถววังบูรพาเพียบ
แต่ถ้าเถื่อนบ่อนไพ่รับรองมีไม่ขาด

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ เม.ย. 23, 2010 9:15 pm 
บุคคลทั่วไป เขียน:
มีใบ ป.2 ป.4 ก่อน แล้วหาเงินมา สามหรือสี่หมื่น ยี่ห้อกะขนาดแถววังบูรพาเพียบ
แต่ถ้าเถื่อนบ่อนไพ่รับรองมีไม่ขาด

น่าจะเข้าใจผิดนะครับ อันดับแรกต้องขอใบ ป.3 ขอซิ้อปืนก่อน เมื่อซื้อปืนไ้ด้แล้วครับ ถึงทำใบ ป.4 ใ้ห้มีและใช้ฯ ราคาหน้าร้านน่าจะอยู่ที่ 8 หมื่น ถึง 1 แสน ถ้าสามหรือสี่หมื่นน่าจะเป็นราคาสวัสดิการฯ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ เม.ย. 24, 2010 2:30 pm 
มีครับ 9 มม. 9 นัด มีทะเบียน พร้อมโอน ยี่ห้อ STAR ของสเปน เก่าเก็บ ของอาตั้งแต่ซื้อมาเคยยิงลูกจริงไม่ถึง 10 ลูก ลูกซ้อมไม่เกิน 30 สนใจ 083-7400388 จ-ศ 9.00-15.00

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: เสาร์ เม.ย. 24, 2010 4:07 pm 
ไกด์อุบล คนกันเอง
ภาพประจำตัวสมาชิก

ปืนเถื่อนโลดขอรับ สะดวกใช้ง่าย ขอเเค่เก็บดีๆ อิอิ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ เม.ย. 25, 2010 11:30 am 
สมาชิกใหม่ ใจเกินร้อย

ก่อนอื่นต้องถามตัวเองก่อนว่าจะเอามาทำไม รู้จักปืนดีแค่ไหน

ถ้ายัง ก็ให้ไปเรียนก่อนครับ เรียนที่ ตชด. ทางไปเขื่องในครับ คอร์สนึงก็ ราว 2000 บาท จบแล้วได้ใบประกาศ ถ้าจะเล่นปืนต้องเข้าใจเรื่องกฎแห่งความปลอดภัย ต้องใช้ให้เป็นก่อนซื้อปืน แล้วก็หาข้อมูลเยอะๆ แนะนำนิตยสารอาวุธปืน ปืน 9 มม ที่นิยมกัน ก็มีหลายยี่ห้อครับ ของผมใช้ glock17 อยู่ พอได้ปืนในใจที่จะซื้อแล้ว ก็ค่อยไปที่อำเภอ ไปขอ ใบ ป.3 คือใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน เจ้าหน้าที่ก็จะถามถึงความจำเป็น มีอาชีพมั๊ย มีคดีติดตัวมั๊ย เคยต้องคดีมั๊ย
อ้อ ลืมไป เอกสารประกอบการขอใบ ป3 ที่ต้องทีอันนึงก็คือหนังสือรับรองความประพฤติว่าเราไม่ขัดต่อ พรบ.อาวุธปืนและดอกได้เพลิง โดยให้ ผู้ใหญ่บ้านกำนัน หรือ ข้าราชการได้ต่ำกว่าระดับ 8 รับรอง .. ประมาณนี้นะครับ คร่าวๆ ถ้าอยากลงรายละเอียดก็ถามได้ที่ ที่ว่าการอำเภอที่ท่านมีชื่อในทะเบียนบ้านครับ...

ปืนทุกกระบอกที่ถูกกฎหมายมีทะเบียนประจำตัวมันอยู่แล้วครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่าตัวคุณจะขออนุญาตอำเภอซื้อได้รึเปล่าเพราะไม่ใช่ว่าใครก็ซื้อได้นะครับ ไม่ใช่รถยนต์ที่มีเงินก็ซื้อได้ ส่วนปืนเถื่อนไม่ว่าจะเถื่อนไม่มีทะเบียนหรือ เถื่อนแบบไทยประดิษฐ์ก็อย่าเอามาเลยครับ เป็นภัยกับตัวเปล่าๆ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ เม.ย. 25, 2010 4:14 pm 
รุ่นนี้ผมใช้อยู่ครับ เป็นหนึ่งในปืนที่ผมมีอยู่( มี4 กระบอก)ที่ผมใช้พกติดตัว คุณภาพดีเยี่ยมไว้ใจได้ เวลาใช้ไม่เคยเกเร ขนาดพอดี พกใน มองไม่ออกว่าพก ผมซื้อเมื่อ8ปีที่แล้ว 25000 บาท ปัจจุบันไม่ทราบ เมื่อปลายปีที่แล้วพาน้องไปซื้อรุ่นเดียวกัน แต่เป็นรุ่นที่เจาะพอร์ตมาจากโรงงาน 2 สี (รมดำกับเตนเลส)ราคา อยู่ที่ หนึ่งแสนสองหมื่น ใช้ดีมาก ยิงนิ่ม ถ้าจะใช้รุ่นนี้( cz75b compact) ผมแนะนำว่าเยี่ยม ช่วยชีวิตผมหลายครั้งแล้ว ซื้อใหม่เลยครับ ขั้นตอนตามที่มีผู้แนะนำข้างต้นถูกแล้วครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 5:47 pm 

น่าจะเข้าใจผิดนะครับ อันดับแรกต้องขอใบ ป.3 ขอซิ้อปืนก่อน เมื่อซื้อปืนไ้ด้แล้วครับ ถึงทำใบ ป.4 ใ้ห้มีและใช้ฯ ราคาหน้าร้านน่าจะอยู่ที่ 8 หมื่น ถึง 1 แสน ถ้าสามหรือสี่หมื่นน่าจะเป็นราคาสวัสดิการฯ

ขอบคุณครับพลาดไปไม่ละเอียดเอง แล้วราคาตามหนังสือครับ อาจมีถึงแสนอย่างที่ว่า

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 6:48 pm 
เอ..... ผมว่าไม่ถุกนะครับ อยู่ๆ จะมาขอใบป.3 เลย มันต้องเริ่มที่ ใบป.1 ก่อนไม่ใช่หรือ ใบ ป1. คือใบคำร้อง หรือผมจำผิด

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 9:10 pm 

คนเคยมีปืน เขียน:
เอ..... ผมว่าไม่ถุกนะครับ อยู่ๆ จะมาขอใบป.3 เลย มันต้องเริ่มที่ ใบป.1 ก่อนไม่ใช่หรือ ใบ ป1. คือใบคำร้อง หรือผมจำผิด

ใบคำร้อง ป1 เป็นแบบฟอร๋มเปล่าๆครับ โหลดใน net เยอะแยะครับ เวลาไปอำเภออย่าไปบอกว่าขอใบ ป1 นะครับ ปล่อยไก่เปล่าๆ บอกเจ้าหน้าที่ว่า มาขอใบอนุญาตซื้อปืน เดี๋ยวเจ้าหน้าที่เค้ายื่นฟอร์ม ป1 ให้กรอกเองครับ ถ้ายื่น ป1 แล้วนายอำเภออนุญาตให้ซื้อ นั่นแหละท่านจะได้ใบ ป3 ซึ่งจะระบุประเภท ขนาด ซื้อจากใคร ตัวนี้แหละที่จะเอาไปซื้อปืน ป3.มีอายุ 6 เดือนถ้าหมดก็มาต่อใหม่ ครับ พะนะ...

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 9:42 pm 

คือที่ผมตอบหนะ ผมบอกว่าใบที่เราจะมีไว้ไงครับ จากที่เขาบอกว่าใบ ป.2 กับ ป.4 เป็น ป.3 กับ ป.4

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 8:35 am 

Guest เขียน:

คือที่ผมตอบหนะ ผมบอกว่าใบที่เราจะมีไว้ไงครับ จากที่เขาบอกว่าใบ ป.2 กับ ป.4 เป็น ป.3 กับ ป.4

ปวส. ต้องโปลี ถ้า ป. ตรี ต้องราดพัดพอกะเทิน สองที่นี้เป็นแหล่งครับ

ใครมาก็ติดใจ ........................ของ ของ ของ ของ ของ ดีเมืองอุบล เหอๆๆๆๆๆ ซี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 9:59 am 
ผมมี 1 กระบอกขนาด 52 มม.มีลูก สอง พร้อมใช้ทุกเวลา.....แต่ไม่เคยยิงใครยกเว้นสาวๆกเท่านี้ ฮีๆๆๆ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ พ.ค. 23, 2010 5:53 am 
tong111 เขียน:
ก่อนอื่นต้องถามตัวเองก่อนว่าจะเอามาทำไม รู้จักปืนดีแค่ไหน

ถ้ายัง ก็ให้ไปเรียนก่อนครับ เรียนที่ ตชด. ทางไปเขื่องในครับ คอร์สนึงก็ ราว 2000 บาท จบแล้วได้ใบประกาศ ถ้าจะเล่นปืนต้องเข้าใจเรื่องกฎแห่งความปลอดภัย ต้องใช้ให้เป็นก่อนซื้อปืน แล้วก็หาข้อมูลเยอะๆ แนะนำนิตยสารอาวุธปืน ปืน 9 มม ที่นิยมกัน ก็มีหลายยี่ห้อครับ ของผมใช้ glock17 อยู่ พอได้ปืนในใจที่จะซื้อแล้ว ก็ค่อยไปที่อำเภอ ไปขอ ใบ ป.3 คือใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน เจ้าหน้าที่ก็จะถามถึงความจำเป็น มีอาชีพมั๊ย มีคดีติดตัวมั๊ย เคยต้องคดีมั๊ย
อ้อ ลืมไป เอกสารประกอบการขอใบ ป3 ที่ต้องทีอันนึงก็คือหนังสือรับรองความประพฤติว่าเราไม่ขัดต่อ พรบ.อาวุธปืนและดอกได้เพลิง โดยให้ ผู้ใหญ่บ้านกำนัน หรือ ข้าราชการได้ต่ำกว่าระดับ 8 รับรอง .. ประมาณนี้นะครับ คร่าวๆ ถ้าอยากลงรายละเอียดก็ถามได้ที่ ที่ว่าการอำเภอที่ท่านมีชื่อในทะเบียนบ้านครับ...

ปืนทุกกระบอกที่ถูกกฎหมายมีทะเบียนประจำตัวมันอยู่แล้วครับ ปัญหามันอยู่ที่ว่าตัวคุณจะขออนุญาตอำเภอซื้อได้รึเปล่าเพราะไม่ใช่ว่าใครก็ซื้อได้นะครับ ไม่ใช่รถยนต์ที่มีเงินก็ซื้อได้ ส่วนปืนเถื่อนไม่ว่าจะเถื่อนไม่มีทะเบียนหรือ เถื่อนแบบไทยประดิษฐ์ก็อย่าเอามาเลยครับ เป็นภัยกับตัวเปล่าๆ

คอร์สเรียนที่่ว่า ใช้เวลาเรียนนานเท่าไรเหรอครับ แล้วนอกจากที่ตชด.แล้วมีที่อื่นที่เปิดสอนอีกไหมครับที่ใกล้ๆหรืออยู่ในตัวเมืองหน่อยอ่ะครับ

ข้างบน

โพสต์เมื่อ: จันทร์ พ.ค. 24, 2010 9:11 am 
สมาชิกใหม่ ไกด์อุบล

คิดดีๆนะครับ จำเป็นต้องใช้ปืนจริงๆหรือปล่าว ปืนน่ะ ถ้ามีแล้วมันต้องยิงนะครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร พ.ค. 25, 2010 9:40 pm 

...แหม ไม่อยากให้ความเห็น แต่ก็กลัวว่าท่านที่อยากมีอาวุธปืนไว้ใช้ในเคหะสถานจะไม่เข้าใจก็เลยเล่าเล่นๆ นะครับ
1. ท่านอยากมีไว้เพื่ออะไร อันนี้ต้องทำความเข้าใจกับตัวเองก่อนนะ บางท่านบอกไม่เห็นน่าสนใจ
แต่สำคัญนะครับ นักกีฬาที่มีอุปกรณ์การแข่งขันก็จะหาเฉพาะที่ต้องการเท่านั้น อาจจะ 1 หรือ 2 กระบอกแล้วแต่ความจำเป็น ทีนี้ท่านต้องถามท่านเองเลยว่าเพื่ออะไร จะได้เลือกรุ่น ขนาด ได้ถูกตามความต้องการ (ตามหนังสือปืนหรือชมรมยิงปืนต่างๆ ในประเทศ)
2. เลื่อกได้แล้วทำไงต่อดีหละ ก็ดำเนินการตามที่ข้อกฎหมายกำหนด ตั้งแต่ อบรมที่สนามยิงปืนที่ออกวุฒิบัตร ว่าท่านได้ผ่านการฝึกเป็นที่เรียบร้อยแล้ว อันนี้สำคัญ ท่านจะได้รู้ถึงความปลอดภัยในการใช้อย่างถูกต้อง ที่แน่ๆ อย่างน้อยก็คนในครอบครัวท่านก็อุ่นใจครับ
3. ไปติดต่อขอดูระเบียบทางอำเ้ภอว่าต้องการเอกสารประกอบอะไรบ้าง ประมาณ 5 - 7 อย่าง ก็แล้วแต่ท่านที่ไปติดต่อ นักธุรกิจก็อย่าง นักกีฬาก็อย่าง ข้าราชการก็อย่าง ประชาชนทั่วไปก็อย่าง แล้วแต่กรณีไป
4. ได้ระเบียบมาแล้วก็ดำเนินการตามนั้น ถ้าการตรวจสอบทางราชการว่าท่านเป็นคนดีไม่มีคดีติดตัวมาสะอาดหมดจดก็จะได้ประมาณ 1-2 เดือน เอกสาร ป.3 นะครับ
5. หลังจากได้ ป.3 มาแล้วก็ติดต่อทางร้านที่ได้รับอนุญาตจำหน่ายอาวุธปืน ว่าท่านอยากได้รุ่น นั้นๆ ถ้าทางร้านมี ท่านก็ส่ง ป.3 ตัวจริงไปให้ทางร้าน ถ้าท่านอยากไปดูด้วยตาตัวเองก็ เอา ป.3 ขึ้นไปหาร้านเลย ไปนั่งเลือก กินน้ำชา น้ำอัดลม กาแฟ ตามชอบใจ
6. เลือกได้แล้วก็มอบเอกสารให้ทางร้านดำเนินการ ท่านก็กลับมานั่งรออยู่ที่บ้าน จนกว่าทางร้านจะส่งอาวุธปืนพร้อมเอาสารมาให้ท่านอีก 1 ชุดใหญ่
7. ทีนี้ก็ไกล้เข้าไปทุกทีแล้วครับ เมื่อได้มาแล้วก็ทำการแกะออกมาดู (แหม น่าจะแห่รอบเมืองซัก 3 รอบก่อนนะ) แล้วท่านก็ถืออาวุธปืนไปหาเจ้าหน้าที่ที่อำเภอเพื่อตรวจปืนลงบันทึกในเอกสาร ป.4
อย่าใส่เครื่องกระสุนไปนะครับไม่ว่าจะเป็นลูกโม่ รีวอลเวอร์ หรือ ออโตเมติก อันนี้เ้ห็นมาแล้ว กลัวว่าจะไม่
ถูกต้อง พี่แกก็บริสุทธ์ใจใส่ไปให้เรียบร้อยครับ เจ้าพนักงานถึงกับตาค้างเกือบลั่นเปรี้ยงป้างบนอำเภอมาแล้วนะ ตรวจเสร็จก็เอาอาวุธปืนกลับมานอนรออยู่บ้านครับ ห้ามเอาไปถือโชว์กิ๊ก/สาวๆ นะ..ครับ

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร พ.ค. 25, 2010 9:57 pm 

.........ต่อครับ.... รอจน ป.4 ออกแล้วก็ไปรับครับ เท่านั้น ท่านก็จะได้อาวุธปืนที่ถูกต้องตามกฎหมายแล้วครับ
8. ได้มาแล้วไงต่อละเนี่ย ...... ไปฝึกยิงครับ ทำความคุ้นเคยกับอุปกรณ์ก่อนเป็นอันดับแรก
ใช้ยังไง ทำความสะอาดยังไง เก็บยังไงสนิมไม่กิน ห้ามโดนตรงใหน ใส่ซองแบบใหนไม่กัดปืน ยิงยังไงไม่สะบัด จัดศูนย์แบบนั่งแท่นหรือจี้ ใช้กระสุนยี่ห้อนี้หรือยี่ห้อนี้ วุ่นเหมือนกันครับ แห๋ม กิ๊กก็ไม่ขนาดนี้น้า..
9. ต้องหมั่นฝึกบ่อยๆ จนชำนาญค่อยเบาๆ ลง กลับไปหาครูคนแรกที่มอบความรู้ท่านตอนฝึกครั้งแรกนั่นแหละครับ กฎความปลอดภัยต่างๆ ห้ามเลินเล่อเด็ดขาด พลาดมาแล้ว ขอโทษกันก็ไม่มีประโยชน์ครับ
โอ้โห ประชาชนคนดีๆ จะมีอาวุธปืนไว้เฝ้าบ้านทั้งที อะไรจะขนาดนี้เนี่ย .......แต่ข้อดีก็คือทำให้เรารักในอุปกรณ์ของเรา ระวังคนนอนข้างๆ จะโมโหนะครับ ว่างๆ ก็พาเธอไปหัดด้วยเป็นผู้ช่วยในยามคับยามอยากขันได้นะขอรับ
ถ้าเอาความชำนาญก็ตามชมรมก่อนก็ได้ อุบลก็มีเยอะอยู่ BB gun ก็ได้ เริ่มเบาๆ ไม่เปลืองกระเป๋า หรือชอบ บู๊ก็โน่นเลยชมรมนักกีฬายิงปืน ชมรมลูกซองอุบล หนักเข้าไปอีกก็โน่นเลยสมาคมนักกีฬายิงปืนไปเลย เอาเหรียญทองเหรียญเงินมาให้เมียดูเลย เอาสิ เยอะนะครัีบลองๆดู ขึ้นชื่อว่ากีฬาขอให้มีใจรักก็อนาดิลีนหลั่งแล้วครับ..........

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ มิ.ย. 12, 2010 9:52 pm 

ได้รืยังน้อ.................รื ท้อซะแล้ว..........

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อาทิตย์ มิ.ย. 13, 2010 4:55 pm 

borderman เขียน:
ขั้นตอนการขอซื้อปืน
1.เลือกรุ่น ยี่ห้อ ชนิด ปืนที่ต้องการขะซื้อ
2.ไปยื่นคำร้องที่อำเภอ (ป1)
3.มอบ ป2 แล้วรอนายทะเบียนตรวจสอบประวัติและ.....
4.ได้ ป3 อนุญาตให้ซื้อปืนได้
5.นำปืนมาให้นายทะเบียนตรวจสอบ ให้ตรงกับ ป3 เพื่อออก ป4

สรุปแล้ว มี ป1 ป2 ป3 ป4 ครับ ( ป2 สำคัญที่สุด ) :D

ป.3คือใบอนุญาต ให้ซื้อ หรือรับโอน อาวุธปืน ต้องขอป.3ก่อนครับถึงจะออกใบป.4คือใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
ป.1คือแบบคำร้องเพื่อขออนุญาตซื้อปืน
ป.2 คือใบอนุญาตนำเข้าอาวุธปืนจากต่างประเทศ

ถ้าไม่รู้จริงก็ขอให้เงียบไว้จะดีนะครับคุณ borderman ทำให้เพื่อนสมาชิกงง เปล่าๆ

ใบ ป.2 คือใบอนุญาตนำเข้าอาวุธปืนจากต่างประเทศ เราไม่เกี่ยวครับเป็นหน้าที่ร้านปืน

มั่วได้ใจจริงๆ...............

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: จันทร์ มิ.ย. 21, 2010 7:35 am 

. :x ...308 เลยนะเนี่ย ริษยาจัง....เราแค่ 223 ก็หา.....แทบแย่
... :oops: .... ทางเหนือ 10 นาฬิกา ท่านก็ให้มา
ทดทอบแค่ 5 นัด 10 นัด ท่านว่าช่วยชาติปาหยัด.. :mrgreen: ..

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: อังคาร มิ.ย. 22, 2010 2:09 pm 

มีปืนติดบ้านไว้ก็อุ่นใจ :D ผมก็มีไว้ประจำที่บ้าน2กระบอกคับ :P
:( ตอนขอก็ไม่ค่อยจะยากเท่าไรคับพอดีคุณพ่อ มีคนรู้จักเยอะ
ไช้เวลาขอก็ไม่นาน แล้วที่บ้านก็ทำธุระกิจด้วยมันก็เลยง่าย :)
ว่างๆก็ไปลองความแม่นที่ฟราม์ เดือนละครั้ง ลูกก็ไม่แพง
cz .22 ไปซื้อที่ค่ายสรรพสิทธิ์ กล่องนึงก็700
ยิงมันมากคับ อีกกระบอกนึงก็ .38 สมิธแอนวินสันลำกล้อง4นิ้ว :)

ไฟล์แนป:
s&w .38.jpg
s&w .38.jpg [ 2.3 KiB | เปิดดู 10029 ครั้ง ]

โพสต์เมื่อ: อังคาร มิ.ย. 22, 2010 2:14 pm 

ตัวนี้ เป็นcz.22 ที่ไช้บ่อยมาก :D

ไฟล์แนป:
cz.22 lr.jpg
cz.22 lr.jpg [ 104.44 KiB | เปิดดู 10029 ครั้ง ]

โพสต์เมื่อ: เสาร์ ต.ค. 02, 2010 12:34 pm 

8) ข อ เชิญ ชาวปืน ร่วมกิจกรรม ที่ ค่ายพระยอดเมืองขวาง กฝ 3 ทางไป ยโสธร ติด ช่อง 11 สนามยิงปืน 50 เมตร ทุกวันอาทิตย์ 10.00 น เป็น ต้นไป มีปืนให้ยิง ทุกขนาด พร้อม เปิด อบรมสำหรับ นักกีฬาที่สนใจ ประชาชนทั่วไปก็ ยิง ได้ สำหรับผู้เริ่มต้นใหม่แจ้งได้ที่สนามกับประธานชมรมยิงปืน พร้อมสมัครสมาชิกเพื่อความสะดวกของเพื่อนทั้งหญิง ชาย และ ชาย/หญิง ก็ได้
รายละเอียดหาเพิ่มเติมได้ที่สนาม และั นายสนาม กฝ 3 ทางสนาม ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ทุกท่าน ครับ
081 976 6033 ด ต เลื่ยม สิมะลี
หรือ 081 6690 369 ประธานชมรมยิงปืน

ข้างบน
โพสต์เมื่อ: เสาร์ ต.ค. 02, 2010 8:43 pm 
แล้วถ้ามีปืนอยู่อเมริกาจะเอากลับมาไว้บ้านที่อุบลนี่มันยุ่งยากมากใช่ป่าวคะ
ก็ปืน9มม.S&W กับ .22luger ถ้ามันลำบากมากนักก็มาเริ่มต้นซื้อใหม่ที่ไทยจะคุ้มกว่าใช่ป่าวคะ
ปืนที่ไทยมันราคาแพงอุบาทว์ แพงกว่าอเมริกาอีก เฮ้อ...

ข้างบน

แสดงโพสต์จาก:  เรียงตาม  
โพสต์กระทู้ใหม่ กลับไปยังกระทู้  [ 40 โพสต์ ]  ไปที่หน้า 1, 2  ต่อไป

เขตเวลา GMT + 7 ชั่วโมง