ตำรวจจราจร อุบลฯ แดนซ์รณรงค์กวดขันวินัยจราจร วันตำรวจ 58
![วันตำรวจ-อุบล-กฎจราจร-19.jpg](/2.0/files/cache/3756d8071cfd3de86d01d147a736b42c_f2863.jpg)
วันที่ 12 ตุลาคม 2558 พลตำรวจตรีธวัชชัย นิลานุช ผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดอุบลราชธานี พร้อมด้วย พันตำรวจเอกสิทธิศักดิ์ แสงจันทร์ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรเมืองอุบลราชธานี นำตำรวจกว่า 50 นาย ถือป้าย รณรงค์ แจกแผ่นพับใบปลิว และแจกผ้าขนหนู แก่ผู้ใช้รถใช้ถนน โดยเฉพาะผู้ที่ไม่สวมหมวกนิรภัยในขณะขับขี่ พร้อมกับได้ชี้แจงถึงโทษทางกฎหมายและอันตรายจากการไม่สวมหมวกนิรภัย ซึ่งได้รับความสนใจและได้รับความร่วมมือจากประชาชนเป็นอย่างดี
![วันตำรวจ-อุบล-กฎจราจร-11.jpg](/2.0/files/cache/c059456501fae120fc58b0d015bfc375_f2864.jpg)
และเพื่อสร้างสีสันในการรณรงค์กิจกรรมกวดขันวินับจราจร มีการแสดงเต้นประกอบเพลงของตำรวจจราจรสาวสวย และการขับร้องเพลงของตำรวจในสังกัดสถานีตำรวจภูธรเมืองอุบลราชธานี กองบังคับการตำรวจภูธรจังหวัดอุบลราชธานี ที่บริเวณแยกหอนาฬิกา ใจกลางเทศบาลนครอุบลราชธานี ซึ่งการแสดงดังกล่าว ได้รับความสนใจแก่ผู้ใช้รถใช้ถนนในช่วงเช้าได้เป็นอย่างดี
สำหรับกิจกรรมรณรงค์ให้ประชาชนชาวอุบลราชธานี ร่วมใจเคารพกฎจราจร และสวมหมวกนิรภัย 100 เปอร์เซ็นต์ วินัยจราจร สะท้อน วินัยคนในชาติ เป็นกิจกรรมที่จัดขึ้น เนื่องในวันตำรวจ 13 ตุลาคม 2558 และเป็นการป้องกัน และป้องปราม ในการลดอุบัติเหตุจากการใช้รถใช้ถนน ลดการสูญเสียทั้งชีวิตและทรัพย์สิน ซึ่งปัจจุบันจำนวนของผู้เสียชีวิตและอัตราการเกิดอุบัติเหตุเพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง พร้อมกับย้ำว่า วันที่ 1 พฤศจิกายนนี้ จับจริง ปรับจริง
![วันตำรวจ-อุบล-กฎจราจร-30.jpg](/2.0/files/cache/56ed10b238b00bd19fc0055fd340cc5b_f2865.jpg)