guideubon

ผลการประกวดต้นเทียนพรรษา งานแห่เทียนอุบล ปี 2558

ต้นเทียนพรรษา-ผลการประกวด.jpg

ตามที่จังหวัดอุบลราชธานี ได้จัดงานประเพณีแห่เทียนพรรษาอุบลราชธานี ประจำปี 2558 ระหว่างวันที่ 15-31 กรกฎาคม 2558 ณ บริเวณสนามทุ่งศรีเมือง จังหวัดอุบลราชธานี นั้น ไกด์อุบลมีผลการประกวดต้นเทียนพรรษา ประจำปี 2558 มาแจ้ง ดังนี้

ต้นเทียนพรรษา-อำเภอบุณฑริก.jpg

ต้นเทียพรรษา ประเภทแกะสลักขนาดใหญ่

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ อำเภอบุณฑริก

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ วัดศรีอุบลรัตนาราม

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ วัดทุ่งศรีเมือง

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดพระธาตุหนองบัว

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดไชยมงคล

ต้นเทียนพรรษา-วัดเลียบ.jpg

ต้นเทียนพรรษา ประเภทแกะสลัก ขนาดกลาง

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วัดเลียบ

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ อำเภอวารินชำราบ

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ วัดกลาง

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดใต้พระเจ้าใหญ่องค์ตื้อ

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอม่วงสามสิบ

ต้นเทียนพรรษา-เขมราฐ.jpg

ต้นเทียนพรรษา ประเภทแกะสลัก ขนาดเล็ก

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ อำเภอเขมราฐ

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ อำเภอน้ำยืน

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ อำเภอนาเยีย

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอเขื่องใน

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดกลาง

ต้นเทียนพรรษา-วัดแจ้ง.jpg

ต้นเทียพรรษา ประเภทติดพิมพ์ ขนาดใหญ่

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ วัดแจ้ง

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ วัดมหาวนาราม

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ วัดพลแพน

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดศรีประดู่

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดบูรพาราม

ต้นเทียนพรรษา-มหามกุฏราชวิทยาลัย.jpg

ต้นเทียพรรษา ประเภทติดพิมพ์ ขนาดกลาง

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ วัดสุปัฏนารามวรวิหาร

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ มหาวิทยาลัยจุฬาลงกรณ์ราชวิทยาลัย

รางวัลชมเชย ได้แก่ วัดพลแพน

รางวัลชมเชย ได้แก่ ศูนย์การเรียนรู้เทียนพรรษาศรีประดู่

ต้นเทียนพรรษา-อำเภอทุ่งศรีอุดม.jpg

ต้นเทียพรรษา ประเภทติดพิมพ์ ขนาดเล็ก

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ อำเภอทุ่งศรีอุดม

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ ชุมชนมูลน้อย

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ วัดสารพัฒนึก

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอศรีเมืองใหม่

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอดอนมดแดง

ต้นเทียนพรรษา-อบตนาเจริญ.jpg

ต้นเทียพรรษา ประเภทต้นเทียนโบราณ

รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ องค์การบริหารส่วนตำบลนาเจริญ

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ได้แก่ สำนักงานเทศบาลเมืองเดชอุดม 2

รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2 ได้แก่ อำเภอสว่างวีระวงศ์

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอพิบูลมังสาหาร 1

รางวัลชมเชย ได้แก่ อำเภอพิบูลมังสาหาร 2